Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องใครหมดประกันแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องใครหมดประกันแล้วครับ

ขำๆ ครับ เครื่องหมดประกันเมื่อ 14/06/08 ครับ เป็น lenovo n100 ใครซื้อที่คอมมาท ครั้งก่อนๆ ก็คงหมดเหมือนกันถ้าไม่ต่อ ทีแรกไม่แน่ในหมดวันไหน ขึ้น กทม มาวันที่ 15 มาดูบิล มันหมดแล้วนี่หว่า เลยโทรไป ที่ เบอร์ที่เคยโทรได้ เขาบอกว่าปะกันหมด 31/05/08 เราก็บอกว่าหมดวันที่ 14 ไม่ใช่รึ เขาก็บอกเอาบิลมาดูได้ แต่ตอนนี้มัน วันที่ 15 แล้ว ก็เลยบอกไปว่าโทรมาแต่วันที่ 13 แล้วใครรับสายก็ไม่รู้ เข้าก็บอกก็มีคนอยู่ตลอดนะครับ แล้วก็ตัดสายเราไปเลย
    แต่วันที่ 13 อยู่ต่างจังหวัด ได้โทรไปที่ lenovo ละก็ ibm แล้วว่าจะถามเหลือประกันป่าว โทรไปก็เป็นโอโบเรเตอร์รับ แล้วก็โอนไปไหนไม่รู้ เป็นฝรั่งพูดน่าจะเป็นเครื่องตอบรับ เลยวางเลย เลยวันนั้นตั้งตาหาเบอร์โทรอยู่นานก็ไม่ได้เรื่องเลย ก็เลยขึ้นกทม มาว่าจะมาเที่ยวคอมมาทด้วยละ แล้วก็ว่าจะเอาสเเกนนิ้วไปเคมซะหน่อย เลยอดเลย เลยอยากรู้ ประกันหมดอย่่างนี้เอาไปต่อได้ป่าวครับ

หลังจากที่รู้ว่า ประกันหมด เครื่องเริ่มมีปัญหา ตรงละบาบความร้อนเริ่มมีรอยร้าว 2 ซี่
    กาวหกให้เครื่องอีก dvd เริ่มมีปัญหาอานไม่ค่อยจะออก

ใครมีเริ่มมีปัญหาหลังจากประกันหมดบ้างครับมาแชกันหน่อย
    Last edited by YETTAMON3; 26 Jun 2008, 01:33:37.

เปียคนละเท่าไหร่ครับแชร์วงนี้

Comment

หมดประกัน (3ปี) แล้วคร๊าบบบบบ
      อายุ 4 ขวบได้ ไม่เคยงอแงเลย โดนน้ำหกใส่สองครั้งยังทนได้ - -*
      HDD เสียไปหนเดียว เนื่องจากเปิดไม่เคยปิดเลย 555

Comment

เท่าที่ถามมาสำหรับก่อนหมดประกันต่อได้2ปีครับราคาอยู่ที่4พันกว่าบาทครับแบบ3พันหมดแล้วสำหรับแวลูที่อาคารชาญอิสระ2 เอาไปเคลมปุ่มแป้นมันจมไปปุ่มนึง แต่แบบ4พันคือไปซ่อมถึงบ้านแบบเดลอ่ะครับ ส่วนหมดแล้วจะต่อได้หรือไม่ผมไม่แน่ใจครับแต่ส่วนใหญ่จะรับตอนมีประกันอยู่นะครับ
        หรือลองโทรไปเบอร์นี้นะครับ 02-716-6669 แต่ถ้ามีเบอร์แล้วก็ขออภัยครับ

Comment

Working...
        X