overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: HD4850 ต้องแถม power jack ( jack ที่มาเสียบตรงการ์ด 6 pin )

OverclockZone Member farsai.net's Avatar

Angry HD4850 ต้องแถม power jack ( jack ที่มาเสียบตรงการ์ด 6 pin )

power supply ผม ไม่มี Jack 6 Pin ง่า...

OverclockZone Member ryudia's Avatar
    บ้านกลางเมือง สุขสวัสดิ์

ในกล่องการ์ดจอเขาคงมีตัวแปลงมาให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by ryudia View Post
    ในกล่องการ์ดจอเขาคงมีตัวแปลงมาให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง
    เช็คของก่อนออกจากร้านทุกครั้งถ้ามีครบหรือไม่มี แปลว่ามีคนแฮ๊บ ไปแล้ว

OverclockZone Member farsai.net's Avatar

กรำ ไม่มีอะ เซ็ง.... ต้องไป 1000tip อีกแล้วตู.....

OverclockZone Member bonut's Avatar
    columbia university

ซื้อมาแล้วไม่มีเหรอครับ อิอิ

งั้นเอา HD4850มาแลกกับ8800GTของผมและกัน อิอิ

ตามรูป preview ก็ไม่มีอะ สงสัยไม่แถม แล้วจะซื้อที่ไหนเนี่ย

OverclockZone Member winit_a's Avatar

HD4850 สาย power ไม่แถมให้
    Last edited by winit_a; 26 Jun 2008 at 13:00:33.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เส้นละ 100-150฿ (ถ้าร้านขายเเยก)
    ถ้า VGA รุ่นใหน มีหัวต่อไฟ แล้วยี่ห้อใหน / รุ่นใหน ไม่แถมสายไฟ 6-pin มาให้ด้วย ผมจ้างให้ก็ไม่ซื้อ (ถ้าไม่มี ร้านต้องแถมฟรี)
    ปล.มาซื้อรถมอไซค์ร้าน (แอบถอดแบต ไปขายมั้งดีกว่า 555+ ให้ลูกค้าไปหาซื้อใส่เอง ลูกละ 4-500฿)

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เส้นละ 100-150฿ (ถ้าร้านขายเเยก)
    ถ้า VGA รุ่นใหน มีหัวต่อไฟ แล้วยี่ห้อใหน / รุ่นใหน ไม่แถมสายไฟ 6-pin มาให้ด้วย ผมจ้างให้ก็ไม่ซื้อ (ถ้าไม่มี ร้านต้องแถมฟรี)
    ถ้าจ้างซัก 1500 อะ ซื้อป่าว อิอิ อ่ะล้อเล่นนา.

OverclockZone Member tontakantX's Avatar

ทำไม 4870 แถมมาให้หว่า...ซื้อของยี่ห้อไรมาใช้งับท่าน

OverclockZone Member mrbanana's Avatar

Smile

จริงครับ HD 4850 ไม่แถม jack แปลงไฟให้ เท่าที่ผมรู้ก็มีของ power color กะ msi
    ยิ่ง ของ msi นิไม่มีตัว cross fire มาให้ด้วยอ่ะ ตอนแรกดูแค่ตัวการ์ดนึกว่า
    นิมันออกมาจากบล็อกเดียวกันเลยนิหว่า จะเอาของแพงทำไม เอา msi ดีก่า
    ถูกกว่าร้อยสองร้อยก็ยังดี อิ อิ เลยบอกเค้าไปแล้วว่าเอา msi โชดดีเจ้าที่1000ติ๊บเข้าสิงทันทำให้เหลือบไปดูในกล่อง หารู้ไม่เกือบซวยแล้ว เพราะpower ของผมไม่มี jack 6 pin เหมือนกัน
    แต่ของมาดูของ sapphire มีให้ทั้ง 2 อย่างครับ ก็เลยกลับลำเอาของ sapphire ทัน
    ไม่งั้นได้วิ่งไป 1000ติ๊บอีก ^^!

ปล. ตอนถามว่าทำไม msi ไม่มี cross fire ให้อ่ะ พนักงานร้าน bu...ตอบว่า
    "อ๋อมันให้มากับเมนบอร์ดนะ..." << ดูตอบเข้า

ปล. จะซื้อของไรต้องเชคดูดี ๆ ด้วยซะแล้ว เพราะของแถมบ้างอันก็หาไม่ง่ายด้วยซิ -*-

OverclockZone Member ryudia's Avatar
    บ้านกลางเมือง สุขสวัสดิ์

Quote Originally Posted by winit_a View Post
    HD4850 สาย power ไม่แถมให้
    ทุกยี่ห้อหรือเปล่าครับ?
    สงสัยลดราคากันมันเลยตัด option บางอย่างออก

ผมซื้อของ Powercolor ไม่ มี power jack เซ็งเลยต้องไปอีกรอบ บุญมีแต่กำบัง จิงๆ ถ้าหาไม่ได้คงต้องซื้อ PSU 550 W ที่มี 6pin คุ้มมั้ยเนี่ย

OverclockZone Member E6420's Avatar

งั้นก็ไปซื้อยี่ห้อที่มันมีก็แล้วกัน ยี่ห้อไหนไม่มีไม่ต้องไปซื้อมัน ( เงินเป็นของเรา ) 1 ดอก

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by farsai.net View Post
    ตามรูป preview ก็ไม่มีอะ สงสัยไม่แถม แล้วจะซื้อที่ไหนเนี่ย
    ว่าแล้วต้องของ Powercolor หึหึ

OverclockZone Member einepommes's Avatar

ผมซื้อ 4870 ของ power color มาวันนี้ก็ไม่มีเหมือนกันนะครับ ตัวนี้ แต่ยังไม่ได้ลองเสียบเลยไม่ได้สังเกต -*-

OverclockZone Member shukumee's Avatar

ถาม Busitek เขาบอกร้านเขามีขาย เส้นละ 90บ.

Quote Originally Posted by einepommes View Post
    ผมซื้อ 4870 ของ power color มาวันนี้ก็ไม่มีเหมือนกันนะครับ ตัวนี้ แต่ยังไม่ได้ลองเสียบเลยไม่ได้สังเกต -*-
    ออกแล้วหรือเนี่ยน พรีวิว ให้ดูหน่อยซิท่าน

OverclockZone Member

ของ power color ไม่แถมให้ครับ แต่ผมขอทางร้าน เขาก็ให้นะครับ
    ปล.ร้านโกลคอม ครับ

เซ็งเป็ดเลย ถามเป็น 10 กว่าร้านไม่มี มาลงเอยที่ TKCOM เส้นละ100.-
    การ์ด 6700.- ค่าTaxi กลับไปซื้อสาย ไปกลับ 150.- 6950.- กรำ
    อุตรสาว่าได้ถูกแล้วเชียว ถ้าไม่เพราะประกัน Com7 สอย Sapphire ไปแล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks