Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูเครื่องให้ที SPECนี้ PSUกี่Watt ถึงพอครับ แนะนำยี่ห้อด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูเครื่องให้ที SPECนี้ PSUกี่Watt ถึงพอครับ แนะนำยี่ห้อด้วยครับ

SPEC

CPU 3.2ghz fsb800 กะว่า จะ OC นิดๆ
    RAM DDR400 512x4 ทำ Dual คู่ๆ
    HDD 80G IDE ภายภาคหน้า จะเพื่มอีกลูก 160G
    DVD-RW 1ตัว
    Sound Card คีเอทีป ธรรมดา ไม่หรูมาก
    VGA !! Spark 6800gs ddr3 256m 128bit
    พัดลมสี 3 ตัว

พอดีว่า PSU ตัวเก่า จ่าย 12V ที่16A แถมวัตไม่เต็ม เลยจะเปลื่ยนใหม่
    ช่วยแนะนำทีครับ แบบนี้ ควรใช้กี่ Watt แล้ว ยี่ห้อไรดี
    ราคาด้วยก้อดีนะครับ

ขอบคุณครับ

มีงบเท่าไรคับ *-*

Comment

1000-2000 ครับ

จนๆพอเพียง แต่กะยาวๆ อนาคต กะเปลื่ยน ยกชุดไปพวก DDR2 แต่จะใช้ PSU ตัวเดิมแหละ

แนะนำที

Comment

ของผมตามลายเซ็น ก็ใช้ได้ปกต delux 450

Comment

แบบ คห. บนก้ได้คับ ประมาณ 900 บาทมั้ง แต่ผมว่า RAIDMAX 530 watt ดีกว่าคับ ประมาณ 1500 คับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
            แบบ คห. บนก้ได้คับ ประมาณ 900 บาทมั้ง แต่ผมว่า RAIDMAX 530 watt ดีกว่าคับ ประมาณ 1500 คับ

วัตต์เต็มป่าวอ่าครับ แล้ว
            มีรายละเอียดหรือปล่าวครับ
            แบบ 12V จ่าย กี่A ไรแบบเนี้ย

Comment

http://www.busitek.com/forms/psu.html
              เอาไปดูครับ

Comment

อ่านะ

Comment

ดัน

Comment

อยากรุ

Comment

ดัน บอกที

Comment

Silverstone400Wก็1700กว่าๆครับ
                        Enermaxตัว365W(มั้ง)ก็1000แก่ๆครับ
                        2ตัวนี้ละฮะ ที่คุณภาพดีหน่อยในราคาพันปลายๆ ส่วนRaidmaxก็ใช้ได้ในระดับหนึ่งตามราคาของมันครับ

Comment

- -ผ่านมา

Comment

460 w เต็มๆก็พครับ

enermax 460w พัดลมเดียวเลย

Comment

Working...
                            X