Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแรม DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแรม DDR2

ผมเพิ่งซื้อเเรมมาครับ ใส่ไปแล้วมันลงwindow ไม่ได้ครับ มันขึ้น บลูสกรีน แต่พออันแรมอีกตัวเก่าใส่ไปปรากฏว่าลงได้ อย่างงี้เป็นที่แรมหรือว่า บอร์ดไม่ support ครับ
    ตัวเก่า 512 kinston ของใหม่ 1 G Rox ครับ

อาจจะมี Ram เสียฮะ

Comment

ลองใช้แรมตัวเก่าลง os แล้วใช้แรมใหม่เล่นดูครับ ว่าเล่นได้ไหม

Comment

เครมไปคับ ปัญญา แรม ลองทำความสะอาดดูคับ

Comment

ลองเผามันด้วย memtest ซิ ....

Comment

ครับลองใช้คู่กัยแล่วครับ ปรากฎว่า.... มันทำวินโดส์ล่มไปเลยครับ ต้องลงใหม่หมดเลยครับ...

Comment

เอาไปลองกะเครื่องเพื่อนดูก่อนครับว่าใช้ได้มั้ย ถ้าไม่ได้ก็เคลมโลดดดดด

Comment

Working...
              X