Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำตอบเรื่องเกี่ยวกับ "เมนบอร์ด" หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำตอบเรื่องเกี่ยวกับ "เมนบอร์ด" หน่อยครับ

พอดีผมซื้อเมนบอร์ดมาครับ แล้วในคู่มือเมนบอร์ดบอกว่า "DDR2-667 Dual Channel" ครับ จะสามารถใส่ RAM DDR2-800 ได้หรือป่าวครับ แต่ตอนผมไปซื้อ เจ้าของร้านเขาแนะนำให้ใส่ DDR2-800 ไปเลยครับ อยากจะถามว่าจะใส่ BUS 800 ได้ไหมครับ ขอผู้รู้ชาวตอบหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคำถาม

ใส่ได้ (รันทำงานที่บัส 667 )

Comment

ได้แน่นอน แต่เมนบอด จะปรับแรมลงมา เปน 667 นะคับ

ส่วนผม เมนบอดรับ 1066 ใส่ 1066 มันยังปรับให้เปน 800 เลย อิอิ เปนค่ากลางคับ

Comment

ใช้งานเดิมๆไม่ได้ OC จัดเป็น 667 โล้ด .... เพราะงัยบอร์ดมันก็สุดแค่เนี่ยะ จะเสียตังค์เพิ่มเพื่อเอา 800 มาทำไม
        แต่ถ้าด้วยเหตุผลอื่น ก็ให้ข้าม คห. ป๋มไป ....

Comment

Working...
        X