Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte supperb 550p มันมีเสียงจี็ดๆๆอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte supperb 550p มันมีเสียงจี็ดๆๆอะคับ

มันจะดังเป็นบางครั้งอ่าคับ ดังจิ๊ดๆ คล้ายอะไรมันช๊อตอะคับ แต่การใช้งานปกตินะครับ ทำไงดีครับเพิ่งซื้อมาประมาณ3เดือนเองคับ ร้านGoalcomp ส่งเคลมเลยดีมั้ยคับอาการนี้
    Attached Files
    Last edited by vibra128; 28 Jun 2008, 13:23:56.

อีก1คำถามคือ จอของผมมันสั่นอ่าคับ ลงไดรเวอร์ครบ ปรับrefresh rate 85hz at 1024/768 ใช้vga powercolor 3870 ddr3 ใช้จอของ samsung793mg คับ เป็นไปได้รึเปล่าที่ผมวางลำโพงตัวเล็ก mms430 ไว้ข้างๆอ่าคับ (แต่วางข้างคอมเก่าไม่สั่นนะ) หรือเป็นที่การตั้งค่า ati drver อ่าคับ

Comment

ดันนน

Comment

ไม่มีครายตอบเลยหรอ

Comment

Originally posted by vibra128 View Post
          มันจะดังเป็นบางครั้งอ่าคับ ดังจิ๊ดๆ คล้ายอะไรมันช๊อตอะคับ แต่การใช้งานปกตินะครับ ทำไงดีครับเพิ่งซื้อมาประมาณ3เดือนเองคับ ร้านGoalcomp ส่งเคลมเลยดีมั้ยคับอาการนี้
          เคยทราบมาจากท่านหนึ่งว่าถ้าแคปของซัพพลายเสื่อมเสียงมันจะดังจี่ๆเพราะมันชาร์จประจุไม่เต็มแล้วมันรีบคลายประจุออก อันนี้น่าจะเกิดจากการที่ใช้งานมายาวนานแล้ว ทางที่ดีเปลี่ยนทิ้งฮะก่อนที่มันจะแต๊บ

Originally posted by vibra128 View Post
          อีก1คำถามคือ จอของผมมันสั่นอ่าคับ ลงไดรเวอร์ครบ ปรับrefresh rate 85hz at 1024/768 ใช้vga powercolor 3870 ddr3 ใช้จอของ samsung793mg คับ เป็นไปได้รึเปล่าที่ผมวางลำโพงตัวเล็ก mms430 ไว้ข้างๆอ่าคับ (แต่วางข้างคอมเก่าไม่สั่นนะ) หรือเป็นที่การตั้งค่า ati drver อ่าคับ
          ลองเอาออก***งก็ไม่เสียหายครับ

ผิด-ถูกประการไดขออภัยด้วย

Comment

ขอบคุณท่าน Benny_c ครับสำหรับความคิดเห็น แต่ตอนนี้ที่นั่งเล่นอยู่มันก้อปกตินะครับ คงต้องเล่นไปสักพักมันถึงจะได้ยินอีกมั้ง

Comment

ผมเคยเป็นครับ ส่งเคลมด่วน เค้าจะเปลี่ยน อแดปเตอร์ ให้ เปลี่ยนเสร็จเสียงหายเลยครับ
              แต่ผมเป็นกับ Enermax นะครับ

Comment

เป็นไปได้รึเปล่าครับว่าที่จอมันสั่นเพราะคอมมันตั้งอยู่ใกล้เสาไฟฟ้าแรงสูงอ่าคับ ระยะ***งประมาณ25เมตรได้มั้ง

Comment

ดัน

Comment

จอสั่นแบบไหนคับ สั้นแบบ เวลามีมือถืออยู่ใกล้ๆแล้วมีคนโทรเข้าหรือป่าว . . ... ถ้าไม่ใช่ ก้ จอใกล้ไปแล้วคับ ลองขยับๆ ตบๆ ดูคับ

Comment

ตอนนี้หายสั่นแล้วคับ เปนเพราะเจ้าลำโพงตัวเล็กที่ตั้งข้างหรืออแดปเตอร์ลำโพงก้อไม่รู้อ่าคับ (mms430 มีmagnet shield)แต่พอเอาออก***งจากจอหายเป็นปลิดทิ้ง แต่เมื่อก่อนมันไม่มีผลกับจอนะครับ (เมื่อก่อนให้ philip 105e) แสดงว่าจอซัมซุงไม่ดีคับกันคลื่นรบกวนไม่ได้

Comment

อยากขายคับใครสนใจรับ793mgไปเลี้ยงดูบ้างคับ pmมานะคับ

Comment

supplyมันจะดังเป็นบางครั้งอ่าคับ ดังจี่ๆ คล้ายอะไรมันช๊อตอะคับ ตกลงอาการนี้ปกติหรือต้องส่งเคลมอ่าคับ

Comment

จอสั่นเนี่ย ผมเคยเห็นตอนที่ไปตั้งระบบ lan ให้กับร้านคอมแห่งหนึ่ง

คือเครื่องที่อยู่ใต้แอร์ จอจะสั่นๆ ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นแอร์ยี่ห้อ ไดกิน
                            พอเอาออก***งก็ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนอีกเคสหนึ่งที่ไปเจอมาคือ offlice เล็กๆ แถวๆ สีลม คือ จะมีเครื่องคอมเครื่องหนึ่งที่วางอยู่บน
                            แหล่งรวมสายไฟ (ปลั๊กเยอะมากๆ) เครื่องนี้ก็จอสั่นเหมือนกันครับ พอเอาออก***งก็หายเหมือนกันครับ

Comment

PSU ผมก็ดังจิ๊ดๆ ตอนนี้ถอดเก็บแ้ล้ว กลัวเครื่องพัง

Comment

Working...
                              X