overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: Phenom 9850 by Advice

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

Question Phenom 9850 by Advice

จากการขาย ตัว Phenom9500ไปหมาดๆๆ +ด้วยความอดไม่ได้ที่จะเข้าเวปOcz จึงต้องดิ้นรนหาCPUใหม่ จึงมอง 9850ไว้

เหตุจากความสงสัย เรื่อง 9850 จากตัวเเทนหลายๆเเห่งราคาต่างกันมาก เกจิ บางท่านก็บอกว่า 9850 ตอนนี้ BEทุกตัว เเต่เราจะเเน่ใจได้ไง เงินเรา ไม่ใช่เงินเกจิ เเละด้วยความที่ไม่เเน่ใจ เพราะ เคยเห็นคนขายมือ2ในนี้ เขาเองตอนเเรกยังไม่เเน่ใจเลยครับว่าเป็นBE หรือเปล่า เเละด้วยไม่เคยเห็นกล่องด้วย ว่าข้างกล่องมันจะเขียนไว้หรือเปล่าว่าเป็นBe บวกกับหนังสือหลายๆเล่มบอกว่า 9850 ออกมา2รุ่น ทั้งธรรมดา เเละ Be เดินดุ่มไปขอ ดู กลัวร้านมันจะด่า
    จาก ที่ไปเดิน 1000tip ยังไม่มีร้านไหน ราคาต่ำกว่า10k เเต่ที่Advice ราคาเเค่9730บาท เท่านั้น จากการโทรไปตรวจเผื่อยืนยันว่ามีของ วันนี้ปากเหมาะเคราะห์ดี เพิ่งขายPhenom9500ไป
    ใจตุ้มๆ ต่อมๆ เพราะ ใครก็รู้ซื้งถึงบริการของAdviceว่าห่วยเเค่ไหน จะเข้าใจ พอจ่ายเงินไปรอรับของเพื่อลุ้นว่า ตกลง เป็น Be หรือไม่

ดูต่อไป

ประกัน Asysพร้อมใบ Sos สามารถโทรบอกพร้อมเครมของใหม่ถึงที่บ้าน ใช้ได้1ครั้ง

เพิ่งรู้ว่าตัวเองโคตรโง่เลย เขียนไว้ที่ข้างกล่อง เเต่จากการที่ไปเดิน ถามราคาที่1000tip คนขายบอกว่าไม่เเน่ใจถ้าซื้อไปเเล้ว ปรับตัวคูณได้ ก็คือBE เเมร่งคิดได้ไง จ่ายเงินเป็นหมื่น ให้ลุ้นเอาเอง

รูปหล่อ กระดอ...งเงางามเหมือน9500+ ต่างที่รหัสนิดหน่อย

ลุ้นต่อไปว่าจะมีซิ้งค์หรือเปล่า เพราะเท่าที่ทราบ BEไม่เเถมซิ้งค์ กลัวว่าหน้ากล่องบอกใช่ เเต่ข้างในปรับตัวคูณไม่ได้ ซวยเลย

กำ ใจตกลงไปถึงตาตุ่ม ทั้งดีใจ ทั้งเสียใจครับ มีซิ้งค์ด้วย ที่ดีใจคือซิ้งค์อลังการดี เเต่ที่เสียใจคือ "อลัง" ไปก็เท่านั้น กูเล่นน้ำนี่หว่า ที่ใจหล่นถึงตาตุ่มเพราะ เวรเเล้ว มีซิ้งค์เหมือนตัว6000+ X2 เลย สงสัย Asysเล่นกรูเเล้ว เเมร่งถ้าปรับตัวคูณ ไม่ได้หล่ะมรึง กรูโวยเเน่...

พอจิ้มลงเครื่องปรับตัวคูณได้ จากx12.5 @x15 รอดไปครับปรับได้ เอาผลมาให้ดูครับ จาก2.5G@3.0G เฉยๆ ยังไม่มีการปรับอย่างอื่น

สรุป เป็นตามคาดครับ Black Edition จริงๆ ด้วย เเต่ที่ต่างจากBe ตัวอื่นของ AMD คือ มีซิ้งค์ให้ เเละซื้งค์ ก็อลังการใช่เล่น เเถมซื้อที่1000tip เดินโดนดูถูกให้เจ็บใจ ร้านบางร้านไม่รู้ด้วยว่า 9850คืออะไร ขอดูกล่องก็ไม่ได้ สงสัยไม่มีตังค์สต๊อคไว้เเน่ บางที่เเมร่งก็เเพงเว่อ บอกมาได้ตัว หมื่นสอง

จบ ใครสนใจก็ไปจับจองเเล้วกันครับ ราคาไม่เเพงเท่าที่ถามเหลืออีก3ตัวครับ
    Last edited by jamesboyd; 26 Jun 2008 at 18:44:28.

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

รีวิวดิบดีครับ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

เยี่ยมเลยครับ..

ปล.ซิงค์สวยดีครับ..

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

รอชมอยู่คับ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

คนมีตังค์เปลี่ยนไป คนไม่ตังค์ควรเก็บเงินไว้ซื้อข้าว เหมือนผม.....น่าอิจฉา เบื่อเมื่อไหร่จะแลกกะ E6850 ก็บอกนะจ๊ะ

OverclockZone Member ruzifer87's Avatar

อยากรู้จังOCไปไกลแค่ไหน

OverclockZone Member sunshiro27's Avatar

รายงานได้ลุ้นดีครับ เหอๆ

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar

Quote Originally Posted by ruzifer87 View Post
    อยากรู้จังOCไปไกลแค่ไหน
    ปรับตัวคุณจาก12.5 ไป15 เเล้วไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ ก็ไป3gเเล้ว

tanapon000's Avatar

แรงดีเนอะ

OverclockZone Member terry12's Avatar

โหท่านซื้อเลยเหรอครับ วัยรุ่นใจร้อน เลยนะนิ

ซิงค์สวยจัง ใช้ปะท่าน
    ทำไม ซิงค์ 9500+ มันไม่สวยอย่างงี้อะ อิอิ

ปล. ตอนนี้กำลังเทสคามเเรง 9500+ มันส์จริง ของเเรงๆ
    Last edited by terry12; 26 Jun 2008 at 19:31:28.

OverclockZone Member nest10110's Avatar

ของผมซิงค์ 9500 เหมือนกับซิงค์ของสมพรเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เคยเข้าไปใน newegg มีตัวกล่องม่วงด้วยที่ปรับตัวคูณไม่ได้ก็คือตัวปกติ แต่ยังไม่เห็นว่ามีในไทยเลย

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

รอก่อน เถอะ ขอเก็บเงินแปบ แล้วเจอกาน เจ้าน่อมแน้ม 9850be

Quote Originally Posted by terry12 View Post
    โหท่านซื้อเลยเหรอครับ วัยรุ่นใจร้อน เลยนะนิ

ซิงค์สวยจัง ใช้ปะท่าน
    ทำไม ซิงค์ 9500+ มันไม่สวยอย่างงี้อะ อิอิ

ปล. ตอนนี้กำลังเทสคามเเรง 9500+ มันส์จริง ของเเรงๆ
    เทสเสร็จเเล้ว เปลี่ยนลายเซ้นต์ด้วยนะครับ

OverclockZone Member boyro's Avatar

ของมันเทพๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by littlefish View Post
    เยี่ยมเลยครับ..

ปล.ซิงค์สวยดีครับ..

ชอบลายเซ้นต์ท่านครับ ลดโลกร้อน ผมเเถมนิด

เรื่องง่าย โรยเเป้งเย็นตรางู ช่วยลดเจ้าโลกร้อน

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เล่นกับบอร์ดอะไรเหรอครับ แรงงงงง

Quote Originally Posted by K8 View Post
    เล่นกับบอร์ดอะไรเหรอครับ แรงงงงง
    กิ๊กกาบ้วย 790FX-DQ6 ผมว่าบอร์ดไหน ก็น่าจะได้หมดอ่ะครับ
    Last edited by jamesboyd; 26 Jun 2008 at 20:04:24.

OverclockZone Member คิม's Avatar

อ้าว รอผลเทสอยู่นะนิตัวเอง

มาบอกเฉยครับ เเก้ฉงนใจ เทสไม่เก่ง เเรมบ้านๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks