Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Overlord ไม่ผ่านครับถามคนที่เล่นผ่านตรงนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Overlord ไม่ผ่านครับถามคนที่เล่นผ่านตรงนี้หน่อยครับ

ตรงที่เป็นเมืองทะเลทรายอ่ะครับในส่วนของการขนย้ายพระพุทธรูปเรียบร้อยแล้วเหลือตรงที่เป็น
    ผู้หญิงๆวิ่งไปวิ่งมาอ่ะครับต้องทำไงต่ออ่ะครับไม่ผ่านแล้ว

ใครผ่านตรงนี้แล้วช่วยบอกทีครับ

Quest นี้อยู่ที่เมือง Ruborian Desert Village อ่ะครับที่ติดอยู่ตัวผู้หญิงอ่ะครับวิ่งหนีไปๆมาๆมันให้ทำอะไรอ่ะครับไม่เข้าใจเลยงมมาหลายชั่วโมงแล้วครับ

Comment

เหอๆ นานจัด จำไม่ได้แหะตรงไหน เกมส์นี้เส้นผมบังภูเขา

Comment

ช่วยด้วยคร้าบบบบบบ เคลียๆๆๆ

Comment

ในFGเล่มเก่าๆมีบทสรุปนะคับ เดี๋ยวถ้ากลับบ้าน(ดึกๆ) จะลองหาให้นะคับ เล่นถึงตรงไหนคับ ขอรายละเอียดหน่อยนะคับ

Comment

จำได้คล้ายๆว่าให้เรา ไปยืนขว้างทางเข้าซอย ผู้หญิงไว้ก็จะผ่าน (ปากซอยเล็กๆทางขวาบนสุดมั่งจำไม่ได้แล้ว)

Comment

ยังลงเกมไม่ได้เลยครับ -*-

เข้าเกมมาขึ้นหน้าจอ Loading มีมอนเตอร์วิ่งผ่าน แล้วก็หลุดเกม -*-

เป็นไรหว่า -*-

Comment

ผมลองยืนหลายจุดแล้วอ่ะครับมันไม่ไม่วิ่งอะไรเลยท่าเราวิ่งตามไล่มันมันถึงจะวิ่งอ่ะครับ

Comment

เราต้องดักมันให้ได้อ่ะครับ คือไม่ให้มันวิ่งเข้าหรือออกจากซอย(จำไม่ค่อยได้) ให้เรายืนขว้างปากซอยแคบๆไว้ พอมันวิ่งมาก็จะติดตัวเราเข้า-ออกไม่ได้ ทำให้นะครับเดียวก็เคลียร์

Comment

อ่อ ด่านนี้เองง ง่ายๆคับ ให้เราไปดักทางหนีโดยใช้สมุนเราไปวางตามทางแยกอ่ะคับ จนกว่าจะต้อนมันไปอยู๋ท้ายสุดได้แล้วก้อจะผ่านคับบบ(เกมนีี้ผมก้อลืมๆมั่งแร้วนะเนี่ยจบแร้วก้อไม่สนใจเรยอ่ะ อิอิ)

Comment

กดปุ่ม Q ครับ จะปักธง (สามารถสั่งก๊อบลินไปยืนที่ธง) เพื่อดักทาง

ดักไปเรื่อยๆ สุดท้าย She จะวิ่งเข้ามาที่วาร์ป

Comment

Working...
                      X