Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผสมซิริโคน ราคาถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผสมซิริโคน ราคาถูก

ให้ซื้อซิริโคนสีขาวหลอดละ 20 บาท + ซิริโคนSilver(เงิน) 20 บาท ให้ผสม1ต่อ1ถ่าจะให้เหลวต้องใส่ซิลิโคนSilver(เงิน)ให้มากๆ จากนั้นให้ทาcpuบางๆ เป็นอันใช้ได้ ลดประมาณ 1-2 c !!!ลองใช้แล้ว น้องๆ mx-2 เวลาผสมแล้วสีก็เหมือน Mx-2 ด้วย

ถ้าใช้ซิริโคนSilver(เงิน)อย่างเดียวเวลาใช้ประมาณ 6-7 วันมันจะมีน้ำใสๆ ด้านข้างที่เราทาซิริโคน และซิริโคนที่เราทาจะมีแต่เศษโลหะ(เงิน) แห้งๆติดcpu (ร้อนตายเลย) แต่ถ้าใช้ซิริโคนสีขาวอย่างเดียวก็ไม่มีโลหะนำความร้อน ก็เลยต้องผสม

ใครรู้ว่าไอ้น้ำใสๆ มันคืออะไร ช่วยบอกด้วย (ใช่น้ำหรือว่าน้ำยาเคมี กลัว Mainboard พัง)

ได้ซิลิโคล ราคา 40 บาท

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ได้ซิลิโคล ราคา 40 บาท

Comment

สูตรผสมไอเท็ม

Comment

เป็นเรย์ไอเท็มชนิดใหม่

Comment

เฟี้ยวคับ หุุหุ มีผสมซะด้วย

Comment

หาซื้อที่ไหนหว่า กำลังมองหาอยู่เลยอิอิ

Comment

น่าสน

Comment

ยอดไปเลย

Comment

อย่างงี้เรียกว่าตีบวกของได้ป่ะครับๆๆเยี่ยมๆๆๆ

Comment

พูดถึงเรื่องตีบวกของแล้วปวดกระบาน -*-

Comment

หน้า สน งิงิ เคยซื้อแต่ของดีดีเดียว ลองดูบ้างดีกว่า อิอิ

Comment

อ่า ขอบคุณครับ
                          แต่ว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนยังไงนี่.. - -a

ผมเคยใช้หลอดเล็กๆที่ราคาประมาณนี้แหละครับ เนื้อสีเทา ค่อนข้างจะเหลวมากๆ
                          ทา cpu ไปแล้วหลังจากนั้น 5-6 เดือนก็เปล่ยนซิงก์ใหม่ แกะมา ปรากฎว่ามันยังเหนียวเป็นน้ำอยู่เลย -*-

ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกซิลิโคนรึป่าวนะครับ

Comment

สุดๆ ไปเลย

Comment

Originally posted by thaiwebon View Post
                              อ่า ขอบคุณครับ
                              แต่ว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนยังไงนี่.. - -a

ผมเคยใช้หลอดเล็กๆที่ราคาประมาณนี้แหละครับ เนื้อสีเทา ค่อนข้างจะเหลวมากๆ
                              ทา cpu ไปแล้วหลังจากนั้น 5-6 เดือนก็เปล่ยนซิงก์ใหม่ แกะมา ปรากฎว่ามันยังเหนียวเป็นน้ำอยู่เลย -*-

ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกซิลิโคนรึป่าวนะครับ
                              ท่านผมก็เป็นเมือนกันครับผมไปซื้อที่พันธ์ทิพธ์มา หลอดละ 90 บาท ทาไปเหลวมากเลยคับเนื้อซิลิโคลนเป็นสีขาวๆๆอ่ะ

Comment

Working...
                              X