Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอหลักในการเลือกซื้อ Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอหลักในการเลือกซื้อ Power Supply

พอดี PWS ตัวเก่าผม ATX-250PA(1) 250w เองอะ จะซื้อ 450 w ราคาเท่าไรและมีหลักในการ

สเป็คของผมนะ

CPU : E2160 1.8g ไม่โอเวอร์คล๊อก
    RAM : DDR2 512/667*2
    HD: 1ตัว 250g
    การ์จอออนบอร์ด ของ SiS

ไฟ 250w พอครับ ถ้าซื้อการ์ดจอ Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit

ไฟจะพอไหม

ก็ซื้อที่เป็นวัตต์เต็ม ยี่ห้อชั้นนำทั่วไปครับ

ส่วนตัวใช้ enermax 460 w ครับ

Comment

ตามงบประมาณ+ความสะดวกครับ

watt เต็ม 460-500 ไม่เกิน 2500

แต่ spec ที่คุณบอกมา Delux 450 ยังเหลือๆเลย ของไม่เยอะ

Comment

Delux 450 ราคาเท่าไรหรอ ไฟพอชิมิ

Comment

ตอนผมใช้
          E2180 + ซิงค์
          HDD 3 ตัว
          Ram 4*1 Gb
          Spark 8600GT
          พัดลม 4 ตัว

Delux 450 Watt ราคา 1000 หน่อยๆมั้ง จำไม่ได้ ยังเอาอยู่เลยครับหรือจะ Dtech650 watt ก็ได้ตัวนี้ watt ไม่เต็ม แต่เอาอยู่แน่นอน ราคาราวๆ 600 ราคามันก้อประหยัดไปเยอะ

แต่มองในระยะยาวแล้ว Watt เต็ม มันจะคุ้มค่ากว่าในกรณี upgadre อุปกรณ์
          แล้วก็เวลาไฟกระชาก watt เต็มมันจะอุ่นใจกว่า

Comment

Originally posted by woo_woo View Post
            Delux 450 ราคาเท่าไรหรอ ไฟพอชิมิ
            พอ

Comment

เครื่องผมก็ใช้ Delux 450 w เหมือนกันครับ การ์ดจอก็ GF 7300GT เหมือนกัน

ถ้าจะใช้ PSU ตัวนี้ผมก็แนะนำครับ ผมซื้อมา 950 บาท

Comment

ผมใช้ 2180 แรม 2 G. 7300gt ใช้ delux 450 ก็ปกติคับยังมีพัดลมอีกเพียบเลยคับ

Comment

ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ ขออนุญาติถามในนี้เลยละกันครับ ถามเผื่อ จขกท. ด้วยอิอิ
                  Delux 450 วัตต์ กับ Tsunami 580 วัตต์ ตัวไหนโอเคกว่าหรอคับ ราคาพอๆกันเลย

Comment

ผมให้เครดิต delux มากกว่าครับ จากที่เคยเห็นประสบการณ์หลายคน

แต่ก็แล้วแต่ดวงอีกนั่นแหละครับ

Comment

หา 80 plus

Comment

ประกบคู่ให้

บนนั่น Tsunami commander 580 วัตต์
                        ล่าง Raidmax 530ss

ปรับไฟในไบออส 1.36xx เท่าๆกัน

ผลจากซอฟแวร์ประมาณนี้ครับ เอาแค่ 6 นาที
                        ได้ผลแล้ว ผมเอามาซ้อนเลเยอร์เพื่อเทียบกันเลยครับ

ส่วน Delux 420 วัตต์ แต๊บไปแล้ว เลยเอามาลองไม่ได้ครับ ขออภัย
                        Last edited by Leim; 21 Nov 2008, 15:31:27.

Comment

ดูยังไงว่าตัวไหน วัตเต็ม วัตไม่เต็มอะคับ ใครยังอยู่บ้างหว่า

Comment

มีงบแค่ แค่ 2600 บาท
                            ซื้อการ์ดจอ Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit 1800 บาท
                            แล้วซื้อ Delux 450 Watt 800 บาทพอไหม

เวลาไปซื้อก็บอก Delux 450 Watt เลยหรอ

Comment

อืม เพิ่มเงินอีกนิด เอาตัวที่เป็น 500wattเลยก็ดีนะครับ

เผื่อไว้ก่อน

เพราะpsนี่ ยิ่งใช้ไปนานๆ กำลังรวมมันจะยิ่งลดลงนะคับ

Comment

Working...
                              X