overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ราคาการ์ดจอ Notebook VAIO VGN-C23S เฮ่อ

OverclockZone Member jillza's Avatar

Default ราคาการ์ดจอ Notebook VAIO VGN-C23S เฮ่อ

คือว่า เครื่องชื้อมาได้ 1 ปี วันนี้พอดีเลย (อาไรจะซวยขนาดนั้น) เลยหมดประกัน
    ** อาการมันคือ ภาพแตกมากครับแตกตั้งแต่ boot เลย เลยสันนิฐานว่า การ์ดจอน่าจะเสีย ใครพอ ทราบเรื่อง ราคาการซ่อม Notebook เรื่องการ์ดจอเสียช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

OverclockZone Member WesleyAurelio's Avatar

แพง

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

ไม่ทราบทราบว่ารุ่นนี้เป็น MMX (หรือ XXM หรือ XMX หรือ MXM หรือ XXM นี่แหละจำไม่ได้) รึปล่าว
    - ถ้าเป็นคือโชคดี ซื้อมาเปลี่ยนได้ แต่แพง
    - ถ้าไม่เป็นคือโชคร้าย โน๊ตบุ๊คตัวนั้นใช้งานไม่ได้ตลอดกาล
    ถ้าคุณโชคร้ายก็มีทางเลือก คือ
    - ขายอะไหล่ที่ยังใช้ได้แล้วซื้อใหม่
    - ไปร้านโน๊ตบุ๊คมือสอง ซื้อมาถูกๆแล้วเอาอะไหล่ที่ยังใช้ได้อัพเกรดโน๊ตบุ๊คตัวนั้น
    - ไปร้านโน๊ตบุ๊คมือสองเหมือนกัน แต่ซื้อเมนบอร์ดรุ่นเดียวกับแบบโน๊ตบุ๊คของคุณมาเปลี่ยนซะ แล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิม

OverclockZone Member data_db2's Avatar

พันทิบ ชั้น 3 ตรอก หลัง มีเพียบครับ ชิพ การ์ดจอ แต่ราคาไม่รู้นะ

OverclockZone Member jillza's Avatar

การ์ดจอแยกนะครับ GeForce Go 7400 เปงตัวนี้หละครับ ไม่ทราบว่าชื้อมาเปลี่ยนเองได้ไหม ที่ 0 sony มันจะขายอะไหล่ให้เราไหม

ราคา ราวๆ เท่าไหร่ พอทราบมะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ ข้อมูลนะครับ

ซึ่งใจจริงๆ

ดันชักหน่อย

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

Quote Originally Posted by jillza View Post
    การ์ดจอแยกนะครับ GeForce Go 7400 เปงตัวนี้หละครับ ไม่ทราบว่าชื้อมาเปลี่ยนเองได้ไหม ที่ 0 sony มันจะขายอะไหล่ให้เราไหม

ราคา ราวๆ เท่าไหร่ พอทราบมะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ ข้อมูลนะครับ

ซึ่งใจจริงๆ
    งั้นก็เปลี่ยนเป็น 9600M GT ไปเลยครับ (หุหุ)
    ซื้อที่ศูนย์โซนี่มันแพงกว่านะผมว่า ยังไงๆคุณลองสำรวจราคาตามตลาดอื่นๆซะก่อน แต่ซื้อที่ศูนย์โซนี่ความน่าเชื่อถือก็สูงกว่าแหละ ผมว่า

ผลปรากฏเป็นยังไงช่วยโพสที่ห้องนี้ด้วยนะครับ ผมก็อยากรู้
    Last edited by sumnurgrug; 28 Jun 2008 at 03:36:58.

ครับ ผม ว่า วัน อาทิตย์ ว่างๆ จะไป ที่ 0 sony ที่ the mall บางกะปิ ดูงะครับไง ผลเป็งไงจะมาบอกนะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

ใครพอมีข้อมูลไร ก้อมาบอกกล่าวกันได้นะครับ

เหนื่อยใจจริง

OverclockZone Member dominiccon's Avatar

เอาใจช่วยครับ อะไรจะซวยขนาดนั้น

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ลองต่อออกจอนอกดูรึยังครับ

อาจจะเป็นที่สายแพรก้ได้นะ

ผมว่า

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เปลี่ยนไม่ได้แน่นอน
    แวะมาฟันธง
    เพราะเป็นชิพฝังไม่ใช่mxm

งั้นก้อต้องเปลี่ยน บอร์ต เลย ใช่มะครับ

ราคาจะเท่าไหร่เนี้ย เฮ่อ ใครพอเคยเจออย่างนี้ ลองมา บอกราคาหน่อย นะครับ

ยาก ครับ แล้วแต่ดวง

วันนี้ ไป 0 sony มาแล้ว เค้าบอกว่า ซ่อมประมาณ 3-4 วัน แต่ ค่า ซ่อม เค้าบอกว่าไม่เกิน 2500 ที่ 0 sony ที่ the mall บางกะปิ ค่อยโล่งใจหน่อย
    เดี่ยวอีก 3-4 วัน เค้า โทรมาบอกอาการจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ
    ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

ลองติดต่อร้าน Commanshop ดูนะครับ

ร้านนี้ตัวจิง เรื่อง Vaio เลย อิอิ

ติดต่อคุณโต้ง 0815580288

วันนี้ ครับ เวลา 14.30 Sony โทรบอก ไอ้เรานึกว่าข่าว ดี จะได้ โน้ตบุคใช้แล้วแต่ ทว่าเปง ข้าวร้านสุดๆๆ

******ฟ้าผ่าลงกลางอกเลย ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ตใหม่ ค่ะ (เฮ่อ ... ว่าหละ)ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 18,000 จ๊าค เลยครับ
    ตาย***หละ เอาตังไหนไปให้มันหละเนี้ย เวงของกรรม จริงๆ ใช้มาได้ 1 ปี แป๊ะๆเสีย แป๊ะๆ ******

เศร้าใจจริงๆ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Sony ใช้แล้วเป็นหนี้เลย

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เศร้าแทน จขกท. แฮะ ....

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

Quote Originally Posted by jillza View Post
    วันนี้ ครับ เวลา 14.30 Sony โทรบอก ไอ้เรานึกว่าข่าว ดี จะได้ โน้ตบุคใช้แล้วแต่ ทว่าเปง ข้าวร้านสุดๆๆ

************ฟ้าผ่าลงกลางอกเลย ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ตใหม่ ค่ะ (เฮ่อ ... ว่าหละ)ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 18,000 จ๊าค เลยครับ
    ตาย***หละ เอาตังไหนไปให้มันหละเนี้ย เวงของกรรม จริงๆ ใช้มาได้ 1 ปี แป๊ะๆเสีย แป๊ะๆ ************

เศร้าใจจริงๆ
    ทำไมเค้าไม่ประเมินราคาซ่อม แล้วโทรแจ้งหล่ะครับ

ซ่อมเลยแบบนี้ มัดมือชกเกินไปป่าว

OverclockZone Member oberon402's Avatar

ผมก็ใช้ sony เหมือนกันรุ่น sr vgn-sr25s มีปัญหาเรื่องการ์ดจอเหมือนกันครับ คือมันจะขึ้นแถวสีเขียวๆ ขาว กว้างประมาณ 3 ซม.พาดขวางเป็นแนวตั้งเลย เป็นแบบนี้มาเดือนหนึ่งแล้ว เป็นๆ หายๆ ยิ่งถ้าเปิดหนังกับอินเตอร์เนตพร้อมๆ กัน เป็นเลย แต่แปลกอยู่อย่างหนึ่่งคือเวลาที่เอาไปใช้ในห้องที่มีแอร์ไม่มีปัญหานะ

แล้วปัญหาอีกอย่างหนึ่งก็คือ lan ใช้ไม่ได้อ่ะ wifi ก็ใช้ของวินโดร์ไม่ได้ต้องใช้เป็นตัวโปรแกรมช่วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks