Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่องแรมโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่องแรมโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

คืออยากทราบว่า แรมโน๊ตบุ๊ค DDR Bus333 1g กับ DDR bus400 1g จะใส่ร่วมกันได้มั้ยครับ โน๊ตบุ๊คตัวที่ใส่อยู่เป็น bus 333
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใส่ได้ ครับ จะเปน 2g รัน ที่ 333

Comment

ใส่ 400 ก้อจะลดตัวลง เหลือแค่ 333 อ่ะครับ หรือ อีกอย่าง บอร์ดมันก้อรับ แค่ 333 นั้นเองครับพี่น้อง

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

ก็คือใส่ 333 ร่วมกับ 400 ได้ แต่จะทำงานที่ 333 ถูกต้องใช่มั้ยครับ

แล้วมันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ คือกลัวมันจะไหม้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ไหม้หรอกครับ เพียงแต่ bus มันจะวิ่งแค่ 333 เท่านั้นเอง
            ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าราคามันต่างกันมากมั้ย ถ้ามากก็เอา 333 ดีกว่าครับ ประหยัดเงิน แต่ถ้ามีเงินเหลือแล้วอยากใส่ 400 ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

ใส่ได้แต่รันที่บัส333ของข้างที่วิ่งบัสต่ำกว่าครับ แรมไม่ไหม้หรอกครับเพราะบอร์ดโน๊ตบุคมันเพิ่มไฟไม่ได้ครับ ใช้ปกติไม่ไหม้หรอกครับ
              น่ามีบอร์ดdfiยัดใส้nbบ้างเนอะ...จะได้อัดไฟได้ แล้วมีปุ่มเคลียร์cmosตรงแถวแป้นพิมพ์ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน แล้วมันจะรวนหรืออะไรมั้ยครับ พอดีจะซื้อของ hynix นะครับราคาพันกว่าบาท แต่มันมีแต่บัส 400 บัส 333 ไม่มี เลยเอามาถามในนี้ก่อนครับ เห็นบอร์ดนี้มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้นเลยครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                  ใส่ได้แต่รันที่บัส333ของข้างที่วิ่งบัสต่ำกว่าครับ แรมไม่ไหม้หรอกครับเพราะบอร์ดโน๊ตบุคมันเพิ่มไฟไม่ได้ครับ ใช้ปกติไม่ไหม้หรอกครับ
                  น่ามีบอร์ดdfiยัดใส้nbบ้างเนอะ...จะได้อัดไฟได้ แล้วมีปุ่มเคลียร์cmosตรงแถวแป้นพิมพ์ อิอิ
                  เป็นความคิดที่ดีมากครับ ถ้าเป็นอย่างนี้จริงคงถูกใจชาว OC หลายๆท่านเลยทีเดียวเชียว โดยเฉพาะท่านเสี่ยทุเรียน คงถอยมาคนแรกๆแน่ๆเลย

Comment

ไม่รวนครับ ไม่มี ปัญหาไร เลย นะครับ ผม ใส่มาเกือบ เดือนละ

เครื่องรับ 667 แต่ใส่ 800 ก็ปกติครับ no problem จ้า

Comment

ค่อยสบายใจหน่อย ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

notebook ผม Asus รุ่น A3E รันที่ 333 แต่ต้องใส่ 400 ครับ ลองใส่ 333 แล้วรันไม่ได้
                        เชคจากเวบasusแล้ว ในนั้นเค้าก็บอกว่าใช้ 400 ครับผม

Comment

Working...
                        X