Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดิวนโด้มาลงแล้วมันเป็นไฟล์.rarทำยังไงถึงเอาไปbootได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดิวนโด้มาลงแล้วมันเป็นไฟล์.rarทำยังไงถึงเอาไปbootได้ครับ

ปกติโหลดมาจะเปนไฟล์อิมเมตพอไล๊เส็ดก็เอาไปbootได้เลยครับ
    ถ้าแตกไฟล์ออกมาแล้วเอาไปไล๊bootได้เลยหรือว่าต้องทำยังไงก่อนครับ

ใช้เนโรเบิร์นอิมเมจได้เลย

Comment

ImgBurn

นี่โปรแกรมครับฟรีแวร์
      Attached Files

Comment

มันไม่ได้เป็นไฟล์ rar แต่มันเป็น iso ที่ใช้ไอคอนร่วมกันกับ rar

Comment

Originally posted by auncrazy View Post
          ปกติโหลดมาจะเปนไฟล์อิมเมตพอไล๊เส็ดก็เอาไปbootได้เลยครับ
          ถ้าแตกไฟล์ออกมาแล้วเอาไปไล๊bootได้เลยหรือว่าต้องทำยังไงก่อนครับ
          ก็เอาไปเปิดในโปรแกรม Winrar นะ
          น่าจะได้ไป .ISO เผื่อที่จะเขียนใส่แผ่นต่อไปได้

Comment

Working...
          X