Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนใช้ Ghost HDD ที่มีวินโดวส์ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมไหนใช้ Ghost HDD ที่มีวินโดวส์ได้บ้างครับ

ตามหัวข้อเลยครับ สามารถ Ghost ได้ในขณะที่ใช้วินโดวส์นั้นๆอยู่นะครับ ไม่ทราบว่ามีหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ

ก็ norton ghost ไงครับ หรือใช้แผ่น boot hiren ก็ได้ ง่ายดี

Comment

Acronis True Image เคยอ่านผ่านๆในหนังสือ ติดตั้งและแก้ปัญหาฉบับช่างฮาร์ดดิสต์ ที่เพิ่งวางจำหน่ายน่ะครับ

แต่ไม่เคยลองอ่ะ เคยลองแต่ Norton Ghost ในแผ่น hiren's bootcd

Comment

Originally posted by P@RN View Post
        ตามหัวข้อเลยครับ สามารถ Ghost ได้ในขณะที่ใช้วินโดวส์นั้นๆอยู่นะครับ ไม่ทราบว่ามีหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ
        หมายถึงโกสเวอร์ชั่นที่ทำบนวินโดว์หรือเปล่า แล้วจะโกสไดร์C ที่วินโดว์กำลังรันอยู่ ถ้าอย่างนั้นคิดว่าคงไม่มีครับ เพราะขณะที่เราโกส ไฟล์และค่าต่างๆบนวินโดว์มันจะเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา มันเหมือนกับงูกินหางนะครับไส้ปลิ้นแน่ๆ

Comment

boot hiren จะมี ghost อยู่ ใช้โปรแกม usb_format ของ hp จะมีส่วนที่เป็น boot hiren รวมอยู่ด้วย ก็แค่ก๊อปไฟล์ ghost ไปด้วย
          จบ...

Comment

อ่านแล้วก็ยังงงอยู่

Comment

น่าจะ norton Ghost Bakup ใน วินโดว์ได้ พารืติชั่น > อิมเมท
              แต่เวลาเอากลับคืน ต้องใช้แผ่น SRD
              บางเวอร์ชั่น ตัวโปรแกรมก้สร้างแผ่น SRD ได้ บางเวอร์ชั่น
              ก็แยกจากกันโดยสิ้นเชิง

Comment

ผมก็ใช้hirenโกสvistaเก็บไว้นะเวลามันเอ๋อก็เอาแผ่นhirenโกสกลับอีกนั่นแหล่ะ

Comment

r-driveimage ครับ

Comment

ท่านหมายถึงทำอย่างนี้ปะลองไปศึกษาดูนะ ขอโทษหากตอบไม่ตรงคำถาม
                    วิธีโกสของเวอร์ชั่น 14
                    เอามาจาก 1000 ทิพน่ะ

Comment

NORTON GHOST นั่นแหละครับ เวอร์ชั่นใหม่ๆ ghost ในวินโดวส์ได้ แม้ขณะที่ยังรันวินโดวส์ตัวนั้นอยู่

Comment

Originally posted by zman View Post
                        NORTON GHOST นั่นแหละครับ เวอร์ชั่นใหม่ๆ ghost ในวินโดวส์ได้ แม้ขณะที่ยังรันวินโดวส์ตัวนั้นอยู่
                        จริงไหมครับ

Comment

ดันครับ

Comment

Acronis True Image ใช้ได้ เฟิมใช้อยู่ โกสขณะใช้งาน

Comment

...

Originally posted by เชเช้ View Post
                              Acronis True Image ใช้ได้ เฟิมใช้อยู่ โกสขณะใช้งาน

ตัวนี้เลยครับ ทำได้ ดีด้วย ที่ฝึกงานผมใช้ตัวนี้ back up 2003 server ครับ เนียนมากๆครับ XP ก็ใช้ได้ง่ายด้วย

Comment

Working...
                              X