Announcement

Collapse
No announcement yet.

T9300@3.0GHz Penryn ความแรงที่ใช้งานได้จริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T9300@3.0GHz Penryn ความแรงที่ใช้งานได้จริง

T9300@3.0GHz Penryn ความแรงที่ใช้งานได้จริง ^^ แค่เริ่มต้นครับพี่น้องงง vista sp1
    ปล ช่วงนี้งานเยอะ อาจไม่ค่อยได้เข้ามาน่ะคร้าบบ
    ปล2 หลังจากที่ลองมาหลายๆรูปแบบ ตอนนี้ T9300@2.5ghz สามารถไปถึง 3.38GHzได้ แต่เนื่องจากกลางวันมันร้อน ^^ ใว้เดียวกลางคืนจะเอา 3.5GHz มาฝาก อย่าถามถึงเทสน่ะ ผ่านทุกการทดสอบแค่ที่3.15Ghz เท่านั้นจ้าา T9300@2.5Ghz @ 3.38GHz ครับ (คิดว่ายังไปได้อีกแต่แอร์ห้องทำงานไม่เย็นเท่าห้องนอนเดียวคืนนี้จะลากเพิ่ม) ^^ ลบสถิติตัวเอง T7500@2.2GHz@3.28GHz super pi 16.9วิ ลงได้แล้ว ^^
    ปล3 ความภูมิใจสุดอยู่ที่ PCMARK05 ครับ ไม่สเถียรจริงไม่ผ่านแน่นอน test ใช้เวลา 40 นาที
    ปล4 3DMARK06 เน้น cpu ครับ 2736 คะแนน ผ่านสบายๆ (การ์ดตอเดิม)
    Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:48:54.

แรงจริง - -

ของผมได้แค่ 300 เอง T7300@vista

Comment

แรงจริงๆ - -"

Comment

ต่างกับT7500 เยอะมากไหมถ้าลากทั้งคู่

Comment

ทะลุ 3 GHz แล้ว แรงจริงๆครับท่าน

Comment

แรงคับ 15 sec pi 1 m สำหรับ notebook

Comment

พี่ ทุเรียนผมขอ MSN พี่หน่อยนะครับช่วยpm มาทีนะคับ

Comment

แรงโคตรร
                อิจฉาอ่ะ ปรับ SETFSB ผ่าน

Comment

อย่าหยุด แรง

Comment

ทำปายได้นะครับ ใช้น้ำในการระบายความร้อนหรือdry ice อ่ะครับ อิอิ เพิ่มอีก ได้อีก แรงขึ้นได้อีกตั้งเยอะ ลั๊น ลา

Comment

G1SN มีปัญหาเรื่องการระบายความร้อนครับ ทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร penryn 45nm แต่กลับมีอุณภูมิเริ่มต้นไม่ต่างจาก T7500 ใน S41เลย ผมลองสังเกตุดู ลมที่ออกจาก รูระบาย เวลาทำงาน สูงสุด S41 ระบายลมได้แรงกว่า มากกว่า G1 ซะอีก G1 ร้อนบริเวณ HDD อุณหภูมิ 50+ ตลอด S41 ไม่เคยเกิน 43 ปกติจะอยู่ 35เท่านั้น

Comment

T9300@2.5Ghz @ 3.38GHz ครับ (คิดว่ายังไปได้อีกแต่แอร์ห้องทำงานไม่เย็นเท่าห้องนอนเดียวคืนนี้จะลากเพิ่ม) ^^ ลบสถิติตัวเอง T7500@2.2GHz@3.28GHz super pi 16.9วิ ลงได้แล้ว ^^
                        Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:48:54.

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรกันเหรอ ....

Comment

อยากลากเพิ่มแบบสุด ๆ ต้องนี่เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=228847

Comment

กำ สุดยอดซื้อได้ที่ไหนคร้าบบบบบบบ แจ่มมากกก

Comment

Working...
                              X