Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพdevil may cry3ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพdevil may cry3ช่วยตอบหน่อย

้้่อยากถามว่า 1.กระโดดถีบเป็นชุดๆทำไงครับ และทำคอมโบกลางอากาศนานๆด้วยครับ 2.ตรงขีดพลังตอนเวลาเราแปลงร่างแล้วศัตรูมาอยู่ไกล้ๆมันตายไปหมดเลยทำยังไงครับ ผมเปิดดูในเว็ปเลยอยากทำได้บ้างครับ.... ปล.ใครรู้ช่วยตอบหน่อยลองมาหลายรูปแบบแล้วยังกดไม่ได้เลย

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

Comment

อยากจาทำแต่ก็ทำไม่ได้เหมื่อนกันคับ อิอิ

Comment

Originally posted by goku01 View Post
        ้้่อยากถามว่า 1.กระโดดถีบเป็นชุดๆทำไงครับ และทำคอมโบกลางอากาศนานๆด้วยครับ 2.ตรงขีดพลังตอนเวลาเราแปลงร่างแล้วศัตรูมาอยู่ไกล้ๆมันตายไปหมดเลยทำยังไงครับ ผมเปิดดูในเว็ปเลยอยากทำได้บ้างครับ.... ปล.ใครรู้ช่วยตอบหน่อยลองมาหลายรูปแบบแล้วยังกดไม่ได้เลย
        1. ใช้สนับมือนะครับ แล้วกระโดดเตะพอถึงตัวศัตรู กดกระโดดอีกทีครับ มันจะเหยียบหัวแล้วก็กดกระโดดเตะต่อ(งงมั้ยครับนี่)อธิบายเป็นปุ่มละกัน
        กระโดด+สามเหลี่ยม+พอจะถึงตัวศัตรูก็กระโดด+สามเหลี่ยม.....
        ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆอะครับ
        2. มันเป็นการระเบิดพลังปิศาจครับ กด L1 ค้างไว้ สังเกตุลูกแก้ว มันจะเปลี่ยนจากสีขาวเป็นสีแดงครับ
        พอกดค้างจนแดงครบทุกลูกก็ปล่อย มันจะระเบิดออกมาครับ แรงมาก แต่เปลืองเกจปิศาจครับ

สงสัยอะไรถามได้นะครับ ผมก็เก่งเกมนี้พอสมควร อิอิ

Comment

จะเซ็ตจอยยังไงครับ แหะๆ เกมส์ภาคนี้แหละ ผมใช้จอย เอ็กบ้อก แต่ว่า กำ ปุ่มอนาลอค ที่ ใช้ควบคุมดันเป็นปุ่ม ด้านขวา ซะงั้น เลยกดไม่ถนัดเลย เซ็งอย่างแรงครับ

Comment

กดได้แล้ว อิอิ ขอบคุณมากครับคุณ l3oatsukeza (เหลือคอมโบกลางอากาศที่ใช้กระบองฟาดนานๆที่กดไม่ได้ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ)

Comment

เซ็ตจอยได้ด้วยเหรอครับ ผมยังเซ็ตไม่ได้เลยอ่ะ จอยPlay2 USB

Comment

ผมเล่นเพล2นะครับไม่ได้เล่นกับคอม เลยไม่รู้ว่าเซ็ตจอยได้ป่าว.....

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
                  เซ็ตจอยได้ด้วยเหรอครับ ผมยังเซ็ตไม่ได้เลยอ่ะ จอยPlay2 USB
                  เซ็ตได้ครับ แต่ต้องใช้โปรแกรม Joy 2 key นะครับ

Comment

เล่นไปแป๊บเดียวเจอบอสด่าน 2 มังครับที่มันมี 3 หัว เหมือนหมา ฆ่ามันยังงัยไม่รู้ตายทุกที
                    มีแบบ God มั้ยครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by us---army View Post
                      เล่นไปแป๊บเดียวเจอบอสด่าน 2 มังครับที่มันมี 3 หัว เหมือนหมา ฆ่ามันยังงัยไม่รู้ตายทุกที
                      มีแบบ God มั้ยครับ อิอิอิ
                      ต้องยิงน้ำแข็งที่ขามันให้หายก่อนครับ
                      จากนั้นก็ยิงที่หัวต่อ
                      พอน้ำแข็งหายหมด ซัดเลยครับ ตรงไหนก็ได้
                      แต่ถ้าฟันที่ขาไปได้ซักพัก มันจะล้มลง
                      คราวนี้ก็กระหน่ำเลยครับ

Comment

ผมใช้จอย เอ็กบ้อกอะครับ

โปรแกรม จอยทูคีย์ ใครมีบ้างจ๊ะ

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
                          ต้องยิงน้ำแข็งที่ขามันให้หายก่อนครับ
                          จากนั้นก็ยิงที่หัวต่อ
                          พอน้ำแข็งหายหมด ซัดเลยครับ ตรงไหนก็ได้
                          แต่ถ้าฟันที่ขาไปได้ซักพัก มันจะล้มลง
                          คราวนี้ก็กระหน่ำเลยครับ
                          ขอบคุณมากครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by us---army View Post
                            ขอบคุณมากครับ อิอิอิ

ลืมบอกไป มันแพ้ดาบไฟ+ลมนะครับ(ได้ตอนฉากที่5)

Comment

Working...
                            X