Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ หนัง HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ หนัง HD

เครื่องผม P4 3.0GB , ram 3GB , ATI X550 256mb win-vista ultimate

ดูหนัง 1080p file mkv ไม่ทันอ่าครับ
    ผมต้องเพิ่มอ่าไรหรือ โปรรแกมอ่าไรดีครับ ถึงจะดูได้ตอนนี้ใช้ K-lite อยู่ครับ

CPU

Comment

เป็นที่โปรแกรมด้วยป่าว

Comment

dual core ครับ celelon e1200 ก็ถูกดี

Comment

ต้องเปลี่ยนบอดใหม่อ่าจิครับตอนนี้ใช่ ASUS P5LD2 ใส่ได้แค่นี้แย่เลย

Comment

CPU ก้มีส่วน กาดจอ ก้มีส่วน เหนเด๋วนี้กาดจอ ค่ายเขียวกับค่ายแดง คุยว่า มีภาคถอดรหัสหนัง HD ไม่รู้ช่วยได้เยอะหรือป่าววว .. . .อิอิ *-*

Comment

cpu 2 core รุ่นเล็กๆครับ

Comment

ตามด้านบนคับ

Comment

งั้นช่วยแนะนำ การ์ดจอราคาประมาณ 3000 บาทหน่อยครับ พอดีถ้าผมจะup cpu ก็ต้องเปลี่ยน board ด้วยง่ะ

Comment

ที่บ้านการ์ดจอดูหนัง hidef 1080p แบบ bluray rip ต่อออก lcd TV 32"
                    ใช้อยู่ก็
                    HD3450 กะ X1650 pro ราคาพันต้นๆทั้งคู่ครับ
                    ถ้าไม่เน้นเกมส์ งบไปเพิ่ม cpu กะ บร์อดดีกว่าครับ

Comment

CPU ครับเปลี่ยนใหม่ สวนการ์ดจอไม่มีผลต่อการดูเลยครับ

Comment

เป็น Pentium D ก็ไม่น่าจะมีปัญหา นะ
                        หรือ ถ้าเมนบอร์ดใส่ E2XXX ได้ ก็จะดี
                        พอใหว

Comment

Originally posted by apichate View Post
                          CPU ครับเปลี่ยนใหม่ สวนการ์ดจอไม่มีผลต่อการดูเลยครับ
                          ไม่มีผลเลยหรอคับ ใครบอก อ่ะคับ

Comment

ดูหนัง 1080p file mkv ซึ่งเป็นแบบ rip
                            การ์ดจอไม่ค่อยมีผลเลยครับ ออนบร์อดหรือรุ่นต่ำๆ ถ้าซีพียูดีหน่อย ลื่นหัวแตกครับกับ
                            แบบ rip 1080p
                            (ทดลองจากหนังที่มีอยู่ 200-300 เรื่องนะ แบบ Rip 1080p เนี่ย....)

นอกจากมีเงินไปเล่นของแท้ๆ ที่ทั้งเครื่องเล่น bluray หรือ แผ่นแท้ๆ ยัง ราคาเทพเรียกพี่
                            (แผ่นผีมันยังไม่มีคนทำขาย เพราะค่าแผ่นไรทืกับค่าอุปกรณ์ คงไปที่ไม่ต่ำกว่าแผ่นล่ะ 600)
                            อันนี้การ์ดจอจึงมีส่วนช่วยนะ
                            แต่ผมเองยังไม่เคยได้ลองเหมือนกันเพราะแค่ราคาแผ่นแท้เรื่องเดียว ก็เท่ากับฮาร์ดิส 160 Gb อันนึงแล้ว

Comment

ไปซื้อ EAH 3850 512mb มาแระครับ ถ้าดูไม่ได้ก็ดู 720p ไปก่อนเพราะการ์ดจอพัง

Comment

Working...
                              X