Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ3850มาเล่นcrysisปรับ1024*768ปรับปลนกลางหรือhiก็กะตุกคับรบกวนช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ3850มาเล่นcrysisปรับ1024*768ปรับปลนกลางหรือhiก็กะตุกคับรบกวนช่วยที

ซื้อ3850มาเล่นcrysisปรับ1024*768ปรับปลนกลางหรือhiก็กะตุกคับรบกวนช่วยที

แต่ผมลองไดเวอ7.11กะ8.6ตอนนี้เหมือนกันเลยใช้8.6เลยอะคับ

cpuผมamd4000+

แรม2gb

ผมคิดว่าน่าจะไหวที่จริงหรือวว่าเป็นที่ไดรเวอร์ตัวไหนที่ใช้ได้ดีรบกวนหน่อยนะคับ

สบายๆ

Comment

ไมกระตุกหว่า ??

Comment

น่าแปลกนะครับนี่ ผมใช้ 3650 Driver 8.6 crysis 1024*768 medium+high(บางอัน) ลื่นดีไม่มีปัญหาครับ

Comment

แต่ผมก็งงๆเหมือนกันครับเล่นเกมGRIDปรับ1280*1024กะเปิดaax8อะไรประมานนี้ยังลื่นอยู่เลยคับหรือว่าการ์ดเสียละผมใช้hisของแอดไวด์เพิ่งถอยมา3วันเองงะ

Comment

virtual memory เอาออกให้หมด บางทีเกมกินแรมเยอะๆแล้วมันมาใช้ virtual memory ทำให้ส่งข้อมูลไม่ทันภาพ กระตุก

Comment

high สบายๆ

Comment

ใช้winxp sp3ป่าวครับของผมก็เป็นครับกระตุกโครต แต่พอลงvista ปกติ แล้วก็xp sp2ก็ไม่มี มีปัญหากับsp3อ่ะครับ

Comment

ผมใช้vista sp1

แล้ว virtual memory คืออะไรหรอคับผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อ่าคับรบกวนบอกหน่อยนะคับ

Comment

คลิกขวาที่ my com >>properties>>advance>>หัวข้อ perfomance เลือก setting >> advance อีกที >>ตรง virtual memory เลือก setting เข้าไปแล้วปรับเป็น no page file ให้หมดแล้วรีคอม แล้วลองเข้าเล่นดูอีกทีว่ากระตุกป่าว

Comment

ผมลองทำแล้วนะคับเวลาทำแล้วเข้าเกมส์โหลดได้100เปอก็เกมส์จะเด้งทันทีเลยนะคับ

ผมเห็นมันเขียนว่าไรไม่รู้2300mbเหมือนมันใช้ฮาร์ดดิสผมไปสงสัยแรม2bgผมคงไม่พอT_Tรึป่าวคับอ่านอังกฤษไม่ออก

Comment

ถ้าเป็น vista ต้อง ram 3G ครับ สังเกตุดู ตอนกระตุก ไฟ hdd จะแดงตลอด เพราะมันส่งข้อมูลไม่ทัน

ตอนแรกผมแรม 2g เล่น gear of war ก็กระตุก พอ เอา virtual memory ออกก็เล่นได้แต่มันก็แจ้งว่าแรมจะหมด

พออัพเป็น 3g ก็หมดปัญหา
                        Last edited by KssR; 27 Jun 2008, 18:30:24.

Comment

ใช่ๆคับผมเอาvirtual memory ออกแล้วมันเตื่นไรสักอย่างนี่แหละคับขอบคุณคับแล้วจะลองซื้อแรมมาอีกตัว

Comment

ผมว่าวินโดมีปัญหานะ ผมใช้ram2 gb อะเล่นได้นะคับ ไม่ได้พูดถึงการ์ดจอ3850 นะเพราะไม่ได้ใช้ แค่บอกว่า แรม 2gb อะ พอคับ

Comment

ผม x2-3600 vista no sp1 ram2Gb 3850 hi ลื่นปี๊ดดดนะ

Comment

Working...
                              X