Announcement

Collapse
No announcement yet.

6920g ตัว 4 หมื่น เลิกผลิตแล้วเหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6920g ตัว 4 หมื่น เลิกผลิตแล้วเหรอครับ?

วันนี้ไปเดินพันทิพย์มา ถามไปทุกร้านที่เจอ 6920g (ตัวแพง)

ทุกร้านบอกว่าตัว 4 หมื่นจะไม่มีมาแล้ว?

acer มันจะออกรุ่นใหม่ หรือ ว่าสินค้ามันมีปัญหาครับ?

คิดว่าร้านไม่น่าจะบอกมั่ว เพราะถามไปหลายๆร้าน

สงสัยงานนี้ รอไปรอมา ผมคงจะอดใช้ซะละมั้งเนี่ย

Originally posted by nazx View Post
    วันนี้ไปเดินพันทิพย์มา ถามไปทุกร้านที่เจอ 6920g (ตัวแพง)

ทุกร้านบอกว่าตัว 4 หมื่นจะไม่มีมาแล้ว?

acer มันจะออกรุ่นใหม่ หรือ ว่าสินค้ามันมีปัญหาครับ?

คิดว่าร้านไม่น่าจะบอกมั่ว เพราะถามไปหลายๆร้าน

สงสัยงานนี้ รอไปรอมา ผมคงจะอดใช้ซะละมั้งเนี่ย
    มันไม่ใช่อะไรหรอครับพี่น้อง ของขาดตลาดมากกว่าคนซื้อ ตัวถูกเยอะกว่า ตัวแพง

ของก้อเลยค้างอยู่อ่ะครับ จึง ๆ แล้วเดี๋ยวของก้อมาครับใจเย็น ๆ ๆ

Comment

อ๋อครับ เห็นร้านบอกว่าจะไม่มีมาแล้ว เลยงงๆ

รบกวนคุณ vampires101 ลองชั่งน้ำหนัก 6920 ให้หน่อยได้มั๊ยครับ? เอาแบบพร้อมแบต

ตอนนี้ปัจจัยสุดท้ายที่ห้ามผมไม่ให้ซื้อคือน้ำหนักเนี่ย อยากรู้ว่าจริงๆมันเท่าไหร่

ลองอุ้มไว้แล้วช่างให้หน่อยสิครับ เอาแบบพร้อมแบต ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ของผมไม่ได้ซื้ออสักทีครับร้านมันบอกของหมดอีกละ

Originally posted by vampires101 View Post
        มันไม่ใช่อะไรหรอครับพี่น้อง ของขาดตลาดมากกว่าคนซื้อ ตัวถูกเยอะกว่า ตัวแพง

ของก้อเลยค้างอยู่อ่ะครับ จึง ๆ แล้วเดี๋ยวของก้อมาครับใจเย็น ๆ ๆ
        ......ของผมไม่ได้ซื้ออสักทีครับร้านมันบอกของหมดอีกละ

Comment

Originally posted by nazx View Post
          อ๋อครับ เห็นร้านบอกว่าจะไม่มีมาแล้ว เลยงงๆ

รบกวนคุณ vampires101 ลองชั่งน้ำหนัก 6920 ให้หน่อยได้มั๊ยครับ? เอาแบบพร้อมแบต

ตอนนี้ปัจจัยสุดท้ายที่ห้ามผมไม่ให้ซื้อคือน้ำหนักเนี่ย อยากรู้ว่าจริงๆมันเท่าไหร่

ลองอุ้มไว้แล้วช่างให้หน่อยสิครับ เอาแบบพร้อมแบต ขอบคุณมากนะครับ

เดิม ๆ 3.5 ครับ เอาแบตออก 3.1 อ่ะครับพี่น้อง

Comment

ขอบคุณครับ โห คิดหนักเหมือนกันนะเนี่ย น้ำหนักกำลังได้ที่ - -"

ตัว 18 มันจะหนักกว่ามั๊ยครับ เห็นมันจอใหญ่กว่า

กำลังลังเลว่าไหนๆจะแบกแล้วก็แบกให้มันสุดๆไปเลย

Comment

3.5 เฉพาะเครื่อง อย่าลืม Adapter ของอย่างอื่นอีกไรอีกนะครับ แบกทีหลังแทบหัก - -"
              ของผมแค่ 14.1" ยังไม่อยากแบกไปไหนเลย สะพายทีหลังแทบยอก

Comment

ลองเอา compaq รุ่นเก่าๆที่บ้านออกไปแบกมาแล้ว

รวมเป้ 4.1 โล

ยังพอไหวครับ แต่ถ้ามากกว่านั้นก็ไม่รู้ละ

(แบกเดินๆยืนๆ 1 ชั่วโมง)

Comment

ตัวแพงผมว่ายังไม่น่าเล่นอะ มีดีแต่ Bluy-Ray CPU T9300 ก็โออยู่ แต่เทียบราคาผมว่า ตัว 40000+ โอกว่าเยอะเลย รอของมาดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                    ตัวแพงผมว่ายังไม่น่าเล่นอะ มีดีแต่ Bluy-Ray CPU T9300 ก็โออยู่ แต่เทียบราคาผมว่า ตัว 40000+ โอกว่าเยอะเลย รอของมาดีกว่าครับ
                    ลืมRam 4GB , Vista ultimate SP1 Licensed , จอภาพFull HD1080 WCG(33%more colour range) 8MS High def response ความละเอียด 1920x1080 ไปหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by greatlion View Post
                      ลืมRam 4GB , Vista ultimate SP1 Licensed , จอภาพFull HD1080 WCG(33%more colour range) 8MS High def response ความละเอียด 1920x1080 ไปหรือเปล่าครับ
                      หน้าจอผมว่าถ้าจะดู Full HD ผมขอ 29''+ ดีกว่านะท่าน ส่วน Ram ซื้อเพิ่มเอาราคาก็ถูกกว่านะ

Comment

ram ได้แค่ 3 gb ด้วยครับ ยังไงก็ต้องมาซื้อเพิ่ม

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                          หน้าจอผมว่าถ้าจะดู Full HD ผมขอ 29''+ ดีกว่านะท่าน ส่วน Ram ซื้อเพิ่มเอาราคาก็ถูกกว่านะ
                          Full HD 29 นิ้ว+ ก็ไปดูที่บ้านดิท่าน มันแบกออกนอกบ้านไม่ได้ นี่เรากำลังพูดถึงNotebook กลายเป็นAcer เสร่อใส่จอ Full HD มาทำไมในNotebook ถ้าไม่มีการริเริ่ม ก็ไม่มีการพัฒนาจริงมั๊ย

Comment

Working...
                          X