Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบมวยรุ่นกากให้ทีครับ 7600gs VS 8500gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบมวยรุ่นกากให้ทีครับ 7600gs VS 8500gt

ASUS 8500GT 256mb/128bit DDR2

เจอกับ

ASUS 7600GS 256mb/128bit DDR2

PCI-EX 16X เช่น ความเร็วการเรนเดอร์ภาพ ฯลฯ

ช่วยผมวิเคราะห์ให้ทีนะครับ พอดีกำลังจะประกอบคอมใหม่ให้เพื่อนสนิทอ่ะครับ

อยากจะโชว์ภูมิให้เพื่อนดูซะหน่อย เลยอยากได้ข้อมูลแน่นๆ จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งหลายครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ป.ล.เอาไปใช้งานกับโปรแกรม Maya Photoshop เป็นหลักครับ
    Last edited by oilcat99; 28 Aug 2008, 12:23:30.

เอ่อ -*-

Comment

คือว่า......*-*

Comment

ง่ะ T_T

Comment

งุ --"

Comment

7600GS

ATI Radeon 3650 Recommended

Comment

7600GS แรงกว่าครับ

Comment

76 อีกเสียง

Comment

น่าจะเอา DDR3 นะ

ส่วนเรื่องโชว์ภูมิ

ถ้ารอท่านเทพๆ มาตอบให้ก็คงได้ เเต่ถ้าเกิด เพื่อน ดันถามเรื่องที่ ท่านเทพ ไม่ได้บอกไว้ละ ซวย

เเบบนี้เรียก ว่า ความรู้ปลอม

เเต่ ถ้า ลอง ค้นหา ศึกษา อ่าน ถึงเเม้ จะไม่สามารถตอบได้ เเบบระเอียดยิบ เเต่ นี่ต่างหาก คือ ความรู้ ที่เเท้จริง

Comment

ขอบคุณครับ ^^ ที่เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ก็เพราะว่า มีเพื่อนผมอีกกลุ่มนึงเค้าจะขายต่อให้น่ะครับ

ราคาก็สูสีกันด้วย 7600gs 1400 กับ 8500gt 1700 บาท ยกกล่อง ส่วนเรื่องประกันก็มีทั้งคู่

ผมเลยลังเลครับ ต้องมาหาเพื่อนๆใน OCZ ช่วยสักหน่อยน่ะครับ

ความเห็นลงมาหลายๆความเห็นก็ดีนะครับ ทั้งความเห็นส่วนตัวและอ้างอิงวิชาการ ผมรับฟังหมดครับ

เดี๋ยววันจันทร์นี้ผมจะต้องตัดสินใจล่ะ ยังไงๆก็ฝากวานเพื่อนๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by oilcat99 View Post
                      ขอบคุณครับ ^^ ที่เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ก็เพราะว่า มีเพื่อนผมอีกกลุ่มนึงเค้าจะขายต่อให้น่ะครับ

ราคาก็สูสีกันด้วย 7600gs 1400 กับ 8500gt 1700 บาท ยกกล่อง ส่วนเรื่องประกันก็มีทั้งคู่

ผมเลยลังเลครับ ต้องมาหาเพื่อนๆใน OCZ ช่วยสักหน่อยน่ะครับ

ความเห็นลงมาหลายๆความเห็นก็ดีนะครับ ทั้งความเห็นส่วนตัวและอ้างอิงวิชาการ ผมรับฟังหมดครับ

เดี๋ยววันจันทร์นี้ผมจะต้องตัดสินใจล่ะ ยังไงๆก็ฝากวานเพื่อนๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
                      ผมว่าซื้อการ์ดใหม่ ดี ก่า คุณ เพิ่งตังอีกนิดหน่อย (แล้วคุณจะรู้ว่าถึงความแต่งต่าง)
                      กับฟัน เอา ซัก3000 กะ แจ่ม ชอบAti 3650 ประมาน2400-3000 ดูที่ยี่ห้อ นะ คับ
                      Nvidai ก็ 8500 8600 9600GSO ก็ เกือบ4000

Comment

76 จึ๊กๆ

ผมใช้ 7900GS ยังคิดจะปล่อยเลย

Comment

8500GT DDR3 เจอ 7300GT DDR3 ยังหอบเลย ครับ ขนาดราคาต่างกันมาก

7600GS DDR2 แรงกว่า 7300GT DDR3

อันนี้ 8500GT DDR2 เจอ 7600GS ไม่ต้องสืบเลยครับ

PS. 7600GS ราคา่สูงไปนิดน่ะครับ น่า่จะ 1200-1300 ครับ

Comment

อู้ว สรุป 7600GS แรงก่า 8500GT o_O !

แล้วทำไมราคาเป็นเยี่ยงนี้หรอคับ

************Spark GF7300GT Max 1,700 บาท ************* [ Tk ]

************8500GT 256MB DDR3 2,150 บาท************ [ Tk ]

... สงสัย Spark ที่ TK เป็น DDr2 หรอคับ จะเลือกตัวไหนดีหว่า
                            8500 ชนะมานิสเดียวหรอคับ
                            Last edited by aOffrOzen; 28 Jun 2008, 08:04:50.

Comment

86

Comment

Working...
                              X