Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไช่อินเตอเน็ตไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไช่อินเตอเน็ตไม่ได้ครับ

พอเข้าเว้บ เข้าไม่ได้ไม่โหลดเลยครับ แต่พอตัดต่อไหมมันก็ขึ้นว่าเน้ตต่อแล้ว 100.0mbp แต่พอเข้ามันเข้าไม่ได้ครับ เป้นอารัยรึครับ ผมไช่เน็ตหอนะครับ adsl ตอบทีครับ ทำไงดี มันเป็นช่วงๆโดยปกติแล้วไม่เคยเป็นแบบนี้เลยครับ ตามรูป
    Attached Files
    Last edited by manmodifly; 27 Jun 2008, 16:40:54.

- -"

ข้อมูลน้อยมากๆ
    ของผมเอง มันก็ไม่กระพริบอ่ะ

ใช้ router หรือ modem ครับ
    เน็ตของอะไร ความเร็วเท่าไหร่
    เช็คการ์ดแลน
    เช็ค ip address

Comment

เน็ตของหอครับ เป้นเลนนะครับ ไม่ทราบมันเป็นตรงไหน กลัวจาเป้นพวกโปรแกรมเน็ตคัท

Comment

หา firewall มาลงเช่น backicq , zonealarm เวลาโดนยิง พวก netcut มันจะเด้ง ip ขึ้นมาว่าใครยิง packet เข้ามา

และอีกอย่างเน็ทหอ ลองถามคนคุมดูครับว่าเน็ทเป็นแบบนี้

Comment

คนคุมก็ไม่รู้เรื่องเลย แย่จัง ไม่รุ้จาถามไครดีเอาคนนอกมาแล้วมันก็ไม่ไช่สิทของเรา ได้แต่หาโปรแกรมเอา มีโปรแกรมพอจาบ็อกไม่ไห้มันตัดของเราป่าวครับ

Comment

ก็ firewall นี้แหละครับมันจะ block ให้และแจ้ง ip คนที่ยิงเข้ามา

Comment

ขอบคุนครับพี่น้อง

Comment

Working...
              X