Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมร้อนจน เครื่องละลายเลยครับ + + ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมร้อนจน เครื่องละลายเลยครับ + + ช่วยที

เพิ่งซื้อ NoteBook ต่อจากพี่ 350z การ์ดจอ Go 7200 ดูรูปละกัน

Body มันร้อนมากมาย เกรงจะละลายเหลือเกิน

ไม่รู้จะทำไง ตอนโพสเนี้ยทะลุ 82 แล้วหงะ แย่จัง

ทำไมมันถึงได้ร้อนขนาดนี้

Comment

70กว่าๆผมถือว่ามันปกตินะ กาดไม่มีพัดลมอะป่าว ถ้ามีก็ผิดปกติ

Comment

ละลายก่อนค่อยไปโวย ตาเรย์ 555

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ละลายก่อนค่อยไปโวย ตาเรย์ 555
          ถ้าเป็นคนอื่นผมโวยไปแล้วครับ พี่ แก รับผิดชอบดีเยี่ยมอ่ะ - -

ใครมีเหมือนกัน ช่วยเอามาให้ดูหน่อยครับ

มันไป 82 แล้วอ่ะครับ

ใครใช้อยู่บ้าง ขอดู หน่อย ว่าเกิน 70 กันใหม

Comment

นั้นปกติที่สุด
            ของผมก็ว่าของผมปกติ นะ
            full 90c กว่าๆ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              นั้นปกติที่สุด
              ของผมก็ว่าของผมปกติ นะ
              full 90c กว่าๆ นะ
              น่ากลัวมันจะละลายอ่ะครับ

ของท่าน ตจ เลยหรอ แล้ว N/B ไม่อายุสั้นหรอครับ

90 ของผม 80 งั้นผมจะใจร่มๆใว้ก็ได้

ถ้าละลายมา คุง TWK รับผิดชอบเลยน่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
                น่ากลัวมันจะละลายอ่ะครับ

ของท่าน ตจ เลยหรอ แล้ว N/B ไม่อายุสั้นหรอครับ

90 ของผม 80 งั้นผมจะใจร่มๆใว้ก็ได้

ถ้าละลายมา คุง TWK รับผิดชอบเลยน่ะ อิอิ
                ตัวอย่าง
                อันนี้แค่ CPU full load นะ (ไรท์ CVD เป็น DVD) การ์ดจอยัง 80c เลย ถ้าเล่นเกมส์จะขนาดใหน (ได้รับอิทธิพล CPU ร้อนเลยร้อนทั้งเครื่อง)
                ปกติ GF8400M G ผมมัน Idle 70c / full 90c ตอนเล่นเกมส์หนักๆ นะ ชิวๆ จ๊ะ

Comment

มีเรื่องจะถามท่าน TWK ครับ

Vista 32bit กับ 64bit แรงต่างกันมากใหมครับ

พอดีผมอยากเล่น 64bit อ่ะครับ

เพิ่งรู้น่ะครับเนี้ย ว่า NB มันร้อนจัดขนาดนี้

เพราะเพิ่งได้แตะ NB การ์ดจอแยกครั่งแรกในชีวิต - -

ขอบคุณมากมายครับ หายกังวลแล้ว เย้ๆ
                  Last edited by Yamabu; 27 Jun 2008, 18:16:08.

Comment

แต๊บแน่ 555

Comment

แต่ละคนเกิน70-80หมดสรุปปกติใช่ป่าวนี่

Comment

Originally posted by mingm357 View Post
                        แต่ละคนเกิน70-80หมดสรุปปกติใช่ป่าวนี่
                        อยากให้มันเป็นแบบนั้นละครับ เพราะเมื่อก่อนใช้ของ ATI ไม่เคยเกิน 70 เลยแปลกใจ

Comment

ผมละลายไปแล้วครับ
                          พัดลมหยุดหมุน เพราะมันเก่า แล้วพลาสติกที่ถูกยึดบนแกนฟินทองแดงมันก็โดนความร้อนจากทองแดง
                          จนละลายหลุดจากน้อตเลยครับ พัดลมก็หล่นลงมาด้วย ตอนนี้ยึดด้วยลวด
                          Last edited by beautyless; 27 Jun 2008, 20:04:24.

Comment

ตกใจหมด นึกว่าเครื่องคอมเป็นไอติม

Comment

ยังชง กาแฟ ไม่ได้เลยพี่ชาย

แต่ร้อนเเล้วนะนั่น กำลังกรุ่นๆ

Comment

Working...
                              X