Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ SoundMax ออนบอร์ดจอง M2N DELUXE เสียงมัน เบาๆ ดังๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ SoundMax ออนบอร์ดจอง M2N DELUXE เสียงมัน เบาๆ ดังๆ

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ใขไหมครับ ฟังเพลงเซงรมณ์เลยครับ

แห่งว

1 ลองลงไดรเวอร๋ sound ไหม่ครับ

2 อาจจะสายหลวม

Comment

ลงไปแล้ว 4 รอบยังเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

ลองเอาลำโพงต่อย่างอื่นยัง พวก mp3 เผื่อเป็นที่ ลำโพงก็ได้

Comment

ซื้อใหม่เลยครับง่ายดี หุหุ

Comment

ลองเข้าโปรแกรมเล่นไฟล์ประเภทภาพยนตร์ดูครับ เช่น PowerDVD, Media Player Classic, KM Player ให้ปรับ Volume ให้สุดตลอดครับ

เสร็จแล้วปิดโปรแกรมไป แล้วลองเปิดโปรแกรมเล่นไฟล์เพลงดูครับ พวก Winamp, WMP, iTune แล้วลองฟังดู น่าจะหายนะ

แล้วถ้าอยากปรับเสียงให้มันดังหรือเบานั้น ให้ปรับที่ตัวโปรแกรมเล่นไฟล์เพลง หรือ Audio(รูปลำโพงที่อยู่ด้านขวาล่างตรงTaskbar) เอา

คือผมทำแล้วก็หายน่ะครับ แรกๆก็ลงวินโดว์ใหม่ไปหลายรอบเหมือนกัน ลองไดรเวอร์ใหม่ๆ ก็ไม่หาย

ปล. ผมก็ใช้ M2N-SLI Deluxe ครับ

Comment

Working...
            X