Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 4600+ X2 มีพลังขับตัวนี้หรือเปล่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 4600+ X2 มีพลังขับตัวนี้หรือเปล่าครับ ?

ผมใช้ Cpu Amd 4600+ X2 จะมีแรงไป ขับการ์ด ATI HD 3850 หรือเปล่าครับ ทำไม ภาพ ไม่สมดังที่หวัง ไว้เลย เป็นเพราะ PSU หรือเปล่าครับ ใช้ 450W คิด ว่าคงเป็น วัตต์ ลอก เพราะราคาแค่ 800 กว่าบาทเองครับ ท่านผู้รู้ช่วย ชี้แนะด้วยครับ

4600 ของผมใช้กับ ATI 3450 ต่อกับ Philips LCD 47 นิ้ว(HD) ภาพยังชัดเลยครับดูหนัง Hidef ก็ไม่มีกระตุกครับ ผมว่าของท่านอาจจะเป็นที่ตัวการ์ดหรือเปล่า

Comment

driver

Comment

4600+ มีพลังแฝงเยอะครับ ต้องดึงมันออกมาใช้

Comment

อัดไปซัก 3 G
          ดูไดร์เว่อการ์ดจอ

Comment

Originally posted by jetman View Post
            ผมใช้ Cpu Amd 4600+ X2 จะมีแรงไป ขับการ์ด ATI HD 3850 หรือเปล่าครับ ทำไม ภาพ ไม่สมดังที่หวัง ไว้เลย เป็นเพราะ PSU หรือเปล่าครับ ใช้ 450W คิด ว่าคงเป็น วัตต์ ลอก เพราะราคาแค่ 800 กว่าบาทเองครับ ท่านผู้รู้ช่วย ชี้แนะด้วยครับ

ท่านหวังไว้ขนาดไหนหรอขอรับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              ท่านหวังไว้ขนาดไหนหรอขอรับ
              ภาพไหลลื่นครับ ผม ปรับ ให้อยู่ ในโหมดที่ Very High หมดแล้ว ภาพ ก็ ไม่กระตุกหรอก แต่ มันไม่ลื่นไหล ครับ เมื่อมัน ยัง ดึงเอา ความสามารถของมันออกมาไม่พอ

Comment

เกมส์อะไรครับ

เปลี่ยนเลยไหมครับ

4870 เลยครับ

Comment

อันนี้ของผมอะมะรู้ดีปะผมต่อออกจอ LCD TV32" ของ JVC ครับ

Comment

Originally posted by jetman View Post
                    ภาพไหลลื่นครับ ผม ปรับ ให้อยู่ ในโหมดที่ Very High หมดแล้ว ภาพ ก็ ไม่กระตุกหรอก แต่ มันไม่ลื่นไหล ครับ เมื่อมัน ยัง ดึงเอา ความสามารถของมันออกมาไม่พอ

เกมส์อะไรหรอครับที่เล่น ปรับความละเอียดเท่าไหร่ แล้วเฟรมระหว่างเล่นละครับเท่าไหร่ แต่ถ้าบอกเอามาเล่น crycis แล้วบอกว่าปรับ Very high หมดผมเกรงว่า 3850 มันจะเอาไม่อยู่หรอกน่ะครับ

Comment

HT 488???

Comment

ลอง CL 5ดูครับ อาจจะได้เห็น 3.2

Comment

ฮ่าๆ 4600+ ของลุงวิกร 3.2 แรงจิง

:PP

Comment

HT Link *4 หรือ*2 ครับท่าน เหลือแค่ 488 เอง มันจะแรงได้ยังไงคับท่าน

Comment

ของผม4600 กะHD3850turbo
                              แรม OCZ 800Mhz cl3 2GB
                              psu ก็วัตเต็มนะครับ
                              แต่บางทีมันก็ไม่ค่อยได้ดั่งใจเท่าไรนะ
                              สงสัยDRIVER มีปัญหา

Comment

Working...
                              X