Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบ Athlon 64 3000+ เปิดเครื่องแล้วนิ่งเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบ Athlon 64 3000+ เปิดเครื่องแล้วนิ่งเลย

เปิดเครื่องแล้วเหมือนเมนบอร์ดหรือCPU ไม่รู้อันไหนมันลาโลกไปแล้วอ่ะคับ เปิดเครื่องแล้ว หน้าจอไม่ตอบสนองเลย VGA ปกตินะคับ ผมใช้ Asrock 939 Sli E sata + Athlon 64 3000+@2.2คือมะก่อนเปิดเครื่องมาปกติดี ตอนนี้ - * - เปิดมานิ่งเลย แต่ไฟ ฮารดดิสก์ กระพิบคับ แต่หน้าจอไม่ขึ้นเลย แล้ว ผมเลยไม่รุจาทำไง เลย เอา บอร์ดของพี่มา Asrock 775 Twin -HDTV + Intel Celeron 2.66 มาแทน VGA ตัวเดียวกันคับ ก้อ เปิดได้ปกติคับ ผมไม่รุว่าไอตัว Asrock ที่ ใช้ AMD มันเมนบอร์ด พัง หรือว่า CPU ไปกันแน่อ่าคับ ใครเคยเจออาการนี้บ้างช่วยผมหน่อย T^T จากที่ใช้ AMD3000+ดีๆ ต้องมาใช้ Celeron - - เวลาเล่งเกมแล้วรู้สึกได้เลย มานไม่ ลื่น ปรื๊ด เคยเจอแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ ช่วยหน่อยคับ ขอบคุนคับ

เครื่องเพื่อนผมอาการเดียวกันเลยดียังมีประกันที่เดียวกันเลยเอาไปเคลมทั้งคู่
    ผลออกมาซีพียูเจ๊งครับ บอร์ดไม่เป็นอะไร

Comment

1. PSU เจ๊งรึป่าว ( แบบว่าจ่ายไฟไม่พอ ) ลองสับอันอื่นดู

2. ลองรีเซ็ต Bios ดูครับ

Comment

reset Cmos ก่อนดูครับ เผื่อ

UPS พัดลมทำการปกติป่ะ

ลองขยับกาดจอ หรือว่าลองเอา ยางลบ มา ลบดู

ได้ต่อ ลำโพง buzz ป่ะ (เขียน ถูกป่าวไม่รู้) ถ้าต่อมีเสียงป่าว

Comment

Working...
        X