ชื่อคอมที่เราเชื่อมต่อครั้งล่าสุดของ remote desktop ถามว่าทำไมต้องลบละถ้าไม่ได้ทำผิด ก็บอกตามตรงว่าผมทำผิดจริงๆ เพราะคอมที่ใช้เชื่อมต่อ เป็นของบริษัท(ถ้าเขาทราบมันจะไม่ดี) แต่ก็ไม่ได้ทำอะไร คือผมแค่ทดสอบลองว่าสามารถใช้ได้ไหม แล้วก็ลองดูหนัง ฟังเพลง หรือลองเกมส์ว่าสามารถคอนโทลจากอีกคอมได้ไหม

ก็ไม่มีอะไรมาก เพียงแต่มันไม่ดีเท่านั้นเอง ถ้ามีวิธีลบได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็ลองหาในเน็ทแล้วก็ไม่มี แต่แปลกนะ อย่างอื่นกลับมีหมด อย่าง recent ของ winrar winzip paint ยังมีเลย แต่ remote desktop กลับลบไม่ได้