Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับเพิ่งเล่นไบออส DFI + Opteron 165

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับเพิ่งเล่นไบออส DFI + Opteron 165

ตอนนี้ ลงวินโดว์ ไป 2ครั้งแล้วครับ มันชอบขึ้น
    disk read error occured

แต่ฮาร์ดดิสไม่เป็นไรนะ เวลาปรับไบออสเหมือนมันจะดีเทด IDE ก่อน SATA ขนาดปรับให้มันบูตจาก
    SaTaก่อนนะครับ แนะนำบทความเกี่ยวกับการปรับไบออสและเทคนิคสำหรับ บอร์ดDFIให้หน่อยก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

เท่าที่เคยใช้ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลยครับ จะเป็นก็ set raid0 กับแผ่นวินโดวส์โมเท่านั้นเอง ยังไงลองแบ่งพาร์ติชั่นใหม่ลองดู หรือรอท่านอื่นตอบอีกทีครับ

Comment

ตัวไหนครับ ผมใช่ 165+NF4-D นานๆครั้งจะเจอกรณีอย่าง จขกท.ครับ ไบออสมันเหมือนไม่ยอมจำค่าที่เซ้ทไว้ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นตอนที่กลับบ้านหรือไปไหนหลายวัน แล้ว สับ Cutout ไว้ครับ ผมว่าลองสลับสาย IDE ไปใช่ของ CD rom ดูนะครับ

Comment

Working...
      X