Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแตกต่างของHD SEAGATE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแตกต่างของHD SEAGATE

SEAGATE Barracuda ES.2 ST3250310NS 250GB SATA-II 32MB NCQ (Enterprise Drive) กับ SEAGATE Barracuda 7200.10 ST3250820AS 250GB SATA-II 8MB มันต่างกันตรงไหนคับ
    ที่รู้ก้อคือ32MB 16MB และถ้าให้เลือกจะซื้อรุ่นไหนครับ

32 มันก็ดีกว่าสิท่าน

ส่งข้อมูลได้แน่นอนกว่า

Comment

ES ออกแบบมาเพื่อสนองความต้องการของผู้ต้องการใช้งานจำพวกที่ไม่ต้องการปิดเครื่อง และ ขนถ่ายข้อมูล เข้า-ออก
      บ่อยครั้ง ครับผม

ถ้า เปิด-ปิด เครื่อง บ่อยๆ แนะนำว่า ใช้แบบธรรมดาดีกว่าครับผม เพราะถ้า เปิด-ปิด เครื่อง บ่อยครั้ง ES จะพังไว

32MB NCQ รู้สึกจะมีตั้งแต่ 500 GB ขึ้นไป น่ะครับ 250 Buffer 8 MB คงต้องใช้ไปตามนั้น

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
        ES ออกแบบมาเพื่อสนองความต้องการของผู้ต้องการใช้งานจำพวกที่ไม่ต้องการปิดเครื่อง และ ขนถ่ายข้อมูล เข้า-ออก
        บ่อยครั้ง ครับผม

ถ้า เปิด-ปิด เครื่อง บ่อยๆ แนะนำว่า ใช้แบบธรรมดาดีกว่าครับผม เพราะถ้า เปิด-ปิด เครื่อง บ่อยครั้ง ES จะพังไว
        จริงเหรอครับเนี่ย ความรู้ใหม่เลยครับ ว่า ES ไม่ควรเปิด-ปิด เครื่อง บ่อยๆ ไม่งั้นจะพังเร็ว

Comment

32 ก็น่าจะดีกว่าละมั้งคับ

Comment

Working...
          X