Announcement

Collapse
No announcement yet.

raidmax 530w กะ silverstone 400w อันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• raidmax 530w กะ silverstone 400w อันไหนดีกว่ากันคับ

ช่วยเลือกหน่อยคับ ระหว่าง raidmax 530w กะ silverstone 400w
    ตัวไหนจ่ายไฟดีกว่า เสถียรกว่า แล้วมันใช้กับเสปคนี้ไหวมั๊ยคับ ถ้าใช้นานๆไปจะมีปัญหารึป่าวคับ
    e8200
    แรม 2 ตัว
    ฮาร์ดดิส 2 ลูก
    พัดลม 2 ตัว
    hd 3850
    dvdrw 1

ขอบคุณคับ
    Last edited by F.TORRES; 28 Jun 2008, 01:30:10.

ดันน

Comment

เป็นผมผมเลือก raidmax 530w คับเพราะ วัตต์ เยอะกว่า สวยด้วย อิอิ

แต่อันไหนดีกว่ากันรอท่านอื่นๆมาตอบคับ

Comment

ดัน

Comment

เราเลือก SS อะ

ยังไงตัวนี้ก็ ดีกว่า raidmax เยอะ

400W ก็พอนะ เหลือๆเลย

Comment

raidmax 530w 1 เสียง งับ

Comment

SS

Comment

ใช้อยู่ครับ! ถูกและดีพอควร RaidMax 530W จ่ายไฟจริงๆราว 380-400W น่าจะได้ ถ้าให้เลือกจริงๆ SilverStone ดีกว่านิหน่อย
                Last edited by kt_shy; 23 Aug 2008, 08:34:24.

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

RaidMax 530W

ผมก็ใช้ RaidMax 530W อยู๋น่ะ ทั้งสวยที่งแรงทั้งถูก แล้วแต่คุณน่ะว่าอันไหนดีกว่า

Comment

ส่วนตัวชอบ raidmax
                      เพราะถอดสายได้ 555+

Comment

RaidMax 530W คร้าบ............

Comment

ผมให้Silverstone400Wครับ ยี่ห้อนี้80+ สายยาวๆเหมาะสำหรับเคสใหญ่ๆ ราคาแพงกว่าRaidmaxไป200กว่าบาท แต่วัตต์ที่ใช้ได้จริงมีเยอะกว่า จ่ายไฟนิ่งกว่านิดหน่อย
                          แต่Raidmaxถอดสายได้ พัดลมขนาดใหญ่มีไฟ เนื้องานอาจจะเรียบไม่เท่าSilverstone สายยาวพอประมาณ ถูกกว่า ไฟ12V2เส้นเหมือนSS

เปรียบเทียบเอาเองครับ สเป๊กของ จขท.ซัพพลาย2ตัวนี้ตัวไหนก็เอาอยู่เหมือนกันครับ แต่ถ้าจขท.เอามาOCถึงจะเริ่มเห็นความแตกต่าง

Comment

Originally posted by Benny_c View Post
                            ผมให้Silverstone400Wครับ ยี่ห้อนี้80+ สายยาวๆเหมาะสำหรับเคสใหญ่ๆ ราคาแพงกว่าRaidmaxไป200กว่าบาท แต่วัตต์ที่ใช้ได้จริงมีเยอะกว่า จ่ายไฟนิ่งกว่านิดหน่อย
                            แต่Raidmaxถอดสายได้ พัดลมขนาดใหญ่มีไฟ เนื้องานอาจจะเรียบไม่เท่าSilverstone สายยาวพอประมาณ ถูกกว่า ไฟ12V2เส้นเหมือนSS

เปรียบเทียบเอาเองครับ สเป๊กของ จขท.ซัพพลาย2ตัวนี้ตัวไหนก็เอาอยู่เหมือนกันครับ แต่ถ้าจขท.เอามาOCถึงจะเริ่มเห็นความแตกต่าง

ตามนี้เลย

Comment

raidmax ไฟสีฟ้าสวย ถอดสายได้ ss ก็เห็นว่าดีเหมือนกัน ถ้าตัดสินใจ raidmax 530 ลอง pm มาได้คับพอดีกำลังจะเปลี่ยนไปใช้ tagan bz800 ยังไม่รู้จะเอา raidmax ตัวนี้ไปไว้ไหนดี ซื้อมาเดือนเศษๆ เปิดใช้จริงๆ ประมาณ 2 อาทิตย์ก่าเอง เอามากองไว้อาทิตย์ก่าเพราะคอมเสียรอของเคลมเลยใช้เครื่องสำรองอยู่ช่วงที่ซื้อมา (มีแอบขายของ จะโดนประนามมั๊ยนี่ >.< )

ผมเองไม่ได้รีบเปลี่ยน แต่ถ้าจะเอาก็ได้ เพราะยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว เพราะรอ review HD 4870 อยู่ว่าของยี่ห้อไหนน่าสนใจ อย่างช้าก็ต้องเปลี่ยนพร้อมซื้อการ์ดจออยู่ดี

Comment

Working...
                              X