Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ ที่แปลงไฟล์แล้ว CPU วิ่ง 100% ทั้ง 2คอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ ที่แปลงไฟล์แล้ว CPU วิ่ง 100% ทั้ง 2คอร์

มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ ที่แปลงไฟล์แล้ว CPU วิ่ง 100% ทั้ง 2คอร์

ผมลองใช้ WinAVI 9.0 และ imToo 3.1 ไม่ว่าจะแปลงกี่ไฟล์พร้อมกัน หรือไฟล์ใหญ่แค่ไหน

มันก็ยังวิ่งแค่ 50% เองอ่ะครับผม ช่วยแนะนำผมทีครับ ขอบคุณมากครับผม

Nero Vision Express ก้ทำได้นะ

Comment

แล้วมันใช้แปลงอย่างเดียวแต่ไม่เขียนได้ไหมครับ

อยากได้เป็นไฟล์ .avi อ่ะครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

ได้ครับ แต่ถ้ายังบีบอัดได้ไม่ถูกใจ อาจต้องหา Codec เพิ่มเติม
        Attached Files

Comment

โอ้วววว! จัดให้เต็มที่เลย ขอบคุณมากครับผม

Comment

Originally posted by beautyless View Post
            Nero Vision Express ก้ทำได้นะ
            ตามนั้น

Last edited by TWK.; 28 Jun 2008, 06:29:26.

Comment

- -* ผมเขียนให้มะ รันด้วย dos ธรรมดาเนี่ยแหละ เอาแบบแรมหมด cpu เดี้ยงเลย

จริงๆใช้ cpu น้อยๆแหละดีแล้วค๊าบบบบ พังกันพอดี

Comment

ลอง AVIVO converter ดูมั้ยครับ(ดูได้แต่CPUน่ะGPUนี่ดูไงอ่า)

Comment

ลงไม่ได้ครับท่าน devilshura ของผมใช้การ์ดจอ 9600GT

Comment

dBpowerAmp R12.4 ครับ
                    เป็นโปรแกรมแปลงไฟล์เพลงครับ ให้เป็นหลายๆฟอร์แมต
                    ผมใช้มันตอนลด bitrate จากสูงๆ ให้เหลือ 128 อะครับ
                    แต่เวลาใช้ต้องเลือกทีละหลายๆเพลงนะครับ
                    มันทำงานคอร์ละเพลง 2 คอร์ ก็ 2 เพลงพร้อมกัน
                    วิ่งกันเต็มเหนี่ยวเลยทีเดียว

ลองดูนะครับ ...

Comment

Working...
                    X