Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะFormatยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะFormatยังไงครับ?

สอบถามเพื่อนๆทีครับ คือผมลงวินโดวส์วิสต้าไปแล้ว แต่ว่ามีปัญหาบางอย่างจึงอยากจะฟอแมตฮาร์ดิสก์ใหม่ แต่ไม่รู้จะเข้าไปเซ็ทตรงไหนอะครับ

.. ถ้าจะฟอแมตใหม่ ก้เหมือนลง วินโด้ว ใหม่นิคับ
    ก็ใส่แผ่นวินโด้วเข้าปัย ให้มันบูทจากแผ่น แล้วก็จะมีให้ฟอแมต
    พอฟอแมตเส็ด ก็ถึงลง วินโด้ว ไม่ใช่หรอคับ

อู้ย งง -.- รอผู้รู้จิงๆมาตอบ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วจะลองดู เพราะตอนแรก ก็ทำคล้ายๆแบบนี้อะครับ แต่มันดันบู๊ตเข้าไปเลยอะครับ ไม่มีหยุดให้ฟอแมตไรเลย -*-

Comment

ถ้าปกติเครื่องผม ใส่แผ่นแล้วบู๊ต มันจะให้ฟอแมตก่อน แล้วถึงลงวินโด้วอะงับ

Comment

อ๋อ ตอนแรกก็เข้าไปใน bios ก่อน คือ คุณต้องกด .(Del) รัวๆ ตอนเปิดเครื่องมา

แล้วเข้าไป เซท ตั้งค่าให้มันอ่านจาก cd-rom ก่อน

แล้ว คุณก็ใส่แผ่น windows ไว้ พอเซทค่าเสร็จ กด เซฟ มันจะ restart อีกรอบ

ทีนี้มันก็จะเข้ามาให้คุณฟอแมทแล้ว

Comment

Working...
          X