Announcement

Collapse
No announcement yet.

LightScribe มีไว้ทำอะไไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LightScribe มีไว้ทำอะไไร

LightScribe ใครรู้บ้างใช้ทำไร ใช้ปริ้นแผ่นCD ป่ะ
    ใครรุ้วิธีใช้บ้าง
    แล้วใช้ได้กับแผ่นแบบไหน
    ผู้รู้สอนที
    ขอบคุณครับ

ใช่ครับปริ้นลายลงแผ่น ใช้ได้กับแผ่นเฉพาะของมัน ตกแผ่นเกือบ100บาท
    ทำในเนโร

Comment

แผ่นหาซื้อได้ที่ไหน
      มันเป็นแผ่นแบบไหนครับ
      อยากลอง อิอิ

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
        แผ่นหาซื้อได้ที่ไหน
        มันเป็นแผ่นแบบไหนครับ
        อยากลอง อิอิ
        ก็ดูตามร้านที่ขายaccessorriesคอมแหละครับ บอกเขาว่าแผ่นCD lightscribe

Comment

Originally posted by saksith View Post
          ใช่ครับปริ้นลายลงแผ่น ใช้ได้กับแผ่นเฉพาะของมัน ตกแผ่นเกือบ100บาท
          ทำในเนโร

ใครบอกคุณหรอครับว่าราคา เกือบ 100 อ่ครับ

ผมซื้อแค่ 25 บาทเอง ต่อแผ่น ยี่ห้อ Vabatam ด้วยนะครับ พี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
            ใครบอกคุณหรอครับว่าราคา เกือบ 100 อ่ครับ

ผมซื้อแค่ 25 บาทเอง ต่อแผ่น ยี่ห้อ Vabatam ด้วยนะครับ พี่น้อง
            verbatim ปล่าวครับ

Comment

ผมซื้อ50บาทครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                verbatim ปล่าวครับ

พิมพ์ผิดโทษทีครับ

Comment

จะไปซื้อ

แล้วใช้ไง

Comment

เวลาไรท์งานในเนโร มันจะมีขั้นตอนการสกรีนแผ่นอยู่

Comment

ใช้ Nero Cover Disigner ครับ

แล้วตอน Print เลือกเป็น Light scribe

บางเครื่องรู้สึกต้องลงไดรเวอร์ Light Scribe ก่อนนะ

ชื่อ Light Scribe Host อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ

Comment

vn,qq
                        อืมๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ ความรู้่ใหม่ๆ

Comment

ผมว่า Print บนหน้าแผ่นจะดูดี+ถูกกว่านะท่าน ของผมก็มี LS แต่ผมว่ามันไม่คุ้นก็ตรงค่าแผ่นนี่แหละ เหอๆ แพงซะ -*-

Comment

บอกคุณสมบัติกันไปหมดแล้วน่อ...

ทีแรกนึกว่าแผ่นจะแพงนะเนี่ย (ที่ผมอยู่หาได้ประมาณแผ่นละ200ได้มั้ง ไม่ได้ใส่ใจเพราะไม่คิดจะใช้) ไม่นึกว่าที่ไทยจะราคาขนาดนี้ ถ้ามันราคา25บาทล่ะก็ พอๆกับCDเมื่อก่อนนี้หล่ะครับ

ส่วนประโยชน์ที่จะใช้ เท่าที่ผมคิดออกก็มีแค่เอาไว้เขียงลงCD(DVD) Presentationสำหรับโอกาสพิเศษ หรือเอาไว้ให้คนพิเศษเท่านั้นหล่ะครับ
                              คงไม่มีใครเอาแผ่นLight Scribeมาเขียนเกมที่โหลดมาหรอกนะ(มั้ง)

Comment

Working...
                              X