Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนใช้จอ SAMSUNG 2232GW หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามคนใช้จอ SAMSUNG 2232GW หน่อยคับ

ไม่ทราบว่ามันมีให้ ปรับ Aspect Ratio มั้ยคับ

แบบว่าถ้าผมเล่นเกมเก่าๆอย่างพวก Warcraft III Dota ภาพมันจะเป็นแบบมอนิเตอร์๋ 4:3 ถูกมั้ยคับ

ความขี้มันก็จะยืดออกไปด้านข้าง แต่มอเตอร์ของ HP กับ Dell มันจะปรับที่หน้าจอได้ว่าจะเอาแบบ 4:3 16:9 5:3

ไม่ทราบว่าจอ ตัสนี้ทำได้มั้ยอ่ะคับ จะซื้อแล้วววว

รู้สึกจะไม่ได้นะครับ

T_T

หรือผมทำไม่เป็น

Comment

แล้วเวลาเล่นพวก dota หรือเกมเก่าๆที่มันทำมา support แบบ 4:3 น่ะคับ คุณทำไงหรอ

Comment

ปรับในตัว softwareนะคับ

คลิกขวา แผงควบคุมNVdia เปลี่ยนแปลงการปรับสเกลของจอ ( ของ ATI ไม่รู้ )

Comment

Originally posted by sunserus View Post
          ปรับในตัว softwareนะคับ

คลิกขวา แผงควบคุมNVdia เปลี่ยนแปลงการปรับสเกลของจอ ( ของ ATI ไม่รู้ )
          ทำไงหว่า หาไม่เจอ

Comment

ตามนี้คับ

ปล. ถ้าเป็นของค่ายแดง ผมไม่ทราบคับ ไม่เคยใช้
            Attached Files

Comment

ใช้2232GW เล่นเกมก็ไม่มีปัญหานะครับ

ใช้คู่กับ HD3650 OC ปรับในSoftwareของเกม เลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
                ใช้2232GW เล่นเกมก็ไม่มีปัญหานะครับ

ใช้คู่กับ HD3650 OC ปรับในSoftwareของเกม เลยอ่ะครับ

ปรับตรงไหนครับ ในเกมส์อะครับ

แนะนำเลยเชียวว

Comment

ถ้าจะปรับที่ ATI GPU ปรับตรงนี้
                  Attached Files

Comment

ที่ตัวจอ 2232GW ไม่น่าจะทำได้ แต่ถ้าปรับที่ Driver จอ คงจะได้ครับผม

แต่จอผมปรับได้

LG W2252TQ

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                      ตามนี้คับ

ปล. ถ้าเป็นของค่ายแดง ผมไม่ทราบคับ ไม่เคยใช้
                      เยี่ยมไปเลย ตัวไม่ยืดละ

Comment

Working...
                      X