Announcement

Collapse
No announcement yet.

[OnAir] อัดสุดๆ กับของเก่าๆ <Q6600 , G80 8800GTS , P35>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [OnAir] อัดสุดๆ กับของเก่าๆ <Q6600 , G80 8800GTS , P35>

สวัสดีครับ

ไม่มีอะไรจะพูดครับ นอกจากจะบอกว่า ของพวกนี้มันเคยเป็น ของเจ๋งๆ ในอดีต
    เมื่อเดือน 10 ปีที่แล้วผมถอยมันมาจากร้านมือ 1 ด้วยราคา มากกว่าปัจจุบันอยุ่ ครึ่งๆ
    เช่นการ์ดจอ ... ตอนนั้น 12xxx บาท - 13xxx บาท ตอนนี้ ดูสิครับ มันเหลือเท่าไหร่แล้ว
    CPU ก็ประมาณ 11xxx บาท ตอนนี้มันเหลือเท่าไหร่ครับเนี่ย !!
    เมนบอร์ด P35 พึ่งตกรุ่นไปไม่นานเพราะ P45 น้องๆ ออกมา
    แรม เป็นตัวแรกๆ ของ DDR2 เลยก็ว่าได้
    วันนี้ก็เลยเกิดอยากเบ่งกล้ามให้ ของตกยุค จาก generation ที่แล้ว เผื่อว่ามันจะวิ่งสู้ รุ่นน้องๆ ได้มั่งครับ

Test Setup :::

Q6600 G0 (L724xxxx) @ 1.7vBiosConfig (1.664v - 1.672v) --- TR U120EX(2400RPM fan intake - 1800RPM fan exhaust)
    Asus P5K-E WiFi , Bios 1012
    GeForce 8800GTS G80 320MB 320Bit (692/1031) --- StockHeatsink ซิงค์เดิมๆ 100% fan velocity ครับ
    G-Skill F26400HZ-2GB ... Elpida (2.15v) 4-4-4-12
    1600AAJS
    Tagan BZ800
    Windows XP SP3 -- No Modding
    RoomTemp ~ 28c (ปรับแอร์ไว้ 25c)

Start Benching

SuperPiMod 4113MHz

AquaMark3 4095MHz

3DMark03 3960MHz

3DMark05 3960MHz

3DMark06 3960MHz

พอดีติดปัญหาที่ 3DMark2001 มีบัคโปรแกรมอยุ่ครับ เทสท์ไม่ได้เลย เทสท์แล้วเด้งออกทุกครั้งครับ

และติดปัญหาอีกที่ ไฟ CPU สุดบอร์ดแล้วครับ เลยไปต่อไม่ได้อีก
    วันไหนจะลอง หาพัดลมรอบจัดๆ มาใส่ซิงค์ ไม่ก็ไปเล่นชุดน้ำเลย คงลากได้ไกลกว่านี้ครับ ...

ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาชมครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

แรงครับ 06 14kแหนะ

Comment

มีสองภาษาก็เข้ามาเมนท์ให้ทั้งสองกระทู้ครับ ^^"

เด๋วไว้จะเอาชุดใหม่ผมมาสู้บ้าง อิๆๆ

Comment

ลองทด *8 ยังอะครับ

Comment

G80~ แรงๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แรงมากครับ สงสัย 4 หัว ช่วยดันคะแนน พุ่งปรี๊ด !!!~

Comment

G80 แรงีง้อยู่แว้วคับถ้าลากนะเพราะป๋มใช้ฌG80 CPUE2140@3.44 ยังได้3Dmark06 12.2Kเลย

Comment

แรงดีครับ ใช้อยู่เหมือนกันพรุ่งนี้จะหนีไปhd4850แล้วจ้า

ว่าแต่เห็นรูปแรกแล้วงง? เสียบตัวดูสถานะบอร์ดเพื่ออะไรหว่า? มันช่วยเวลาคล๊อกแล้วไม่เสถียรได้ด้วยหรอครับว่าเอ๋อที่อะไร?

Comment

เปล่าครับผม

ผมเอาไว้ดูหน่ะครับ
                  เพราะคล๊อกหลังๆ นี้มันต้องลองผิดลองถูก ...

จะได้ไม่ต้องเสียเวลารอดูมัน จอดำไงครับ

คือถ้าตอนเปิด ผมดูไว้ว่า ถ้ามันขึ้น 2A ก่อนเสียงตี๊ด คือ บูตผ่านครับ
                  ถ้ามันขึ้น D6 D5 3 แบบนี้ จะไม่มีเสียงตี๊ดและภาพไม่ขึ้นครับ
                  รีใหม่ก่อน ไมก็เคลียร์ CMOS ครับ

เวลาผม OC ผมเสียบ debug แล้วสะดวกขึ้นเยอะครับ ไม่ต้องเดาปัญหาสุ่มสี่ สุ่มห้า ว่าตัวไหนโอไม่ผ่าน

Originally posted by shady View Post
                  แรงดีครับ ใช้อยู่เหมือนกันพรุ่งนี้จะหนีไปhd4850แล้วจ้า

ว่าแต่เห็นรูปแรกแล้วงง? เสียบตัวดูสถานะบอร์ดเพื่ออะไรหว่า? มันช่วยเวลาคล๊อกแล้วไม่เสถียรได้ด้วยหรอครับว่าเอ๋อที่อะไร?
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลองผิดลองถูกยังแฮงขนาด

Comment

แรงได้ใจจริงๆ

Comment

Tweak กันสุดๆ

Tweak อีก

ปล.Riva Tuner!!

Comment

ผมอยากได้ตัวเนี้ยมั้งแต่ไม่รู้จะไปซื้อตรงไหนของ 1000 ทิพแล้วมันเรียกว่าอะไรก็ไม่รู้จักชื่อของมันอีกเหอๆๆช้วยบอกทีครับอยากได้มากๆๆ

Comment

เขาเรียกว่า debug card ครับ ... ถ้าหมายถึงตัวที่มีตัวเลข วิ่งๆ นะครับ

ซื้อที่โซนหลังๆ พันทิปครับ ชั้น 1 ก็มี
                            แต่ผมซื้อ ชั้นไหนหว่า จำไม่ได้ครับ .. เพราะผมไม่ค่อยถูกใจกับ model ใหม่ ที่ขายชั้น 1 เท่าไหร่

พี่ NICKKIEZ แกเป็นคนพาผมไปซื้อครับ เพราะเช่นนั้น ลองถามเขาดูครับ แฮะๆ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                              ผมอยากได้ตัวเนี้ยมั้งแต่ไม่รู้จะไปซื้อตรงไหนของ 1000 ทิพแล้วมันเรียกว่าอะไรก็ไม่รู้จักชื่อของมันอีกเหอๆๆช้วยบอกทีครับอยากได้มากๆๆ
                              Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              เขาเรียกว่า debug card ครับ ... ถ้าหมายถึงตัวที่มีตัวเลข วิ่งๆ นะครับ

ซื้อที่โซนหลังๆ พันทิปครับ ชั้น 1 ก็มี
                              แต่ผมซื้อ ชั้นไหนหว่า จำไม่ได้ครับ .. เพราะผมไม่ค่อยถูกใจกับ model ใหม่ ที่ขายชั้น 1 เท่าไหร่

พี่ NICKKIEZ แกเป็นคนพาผมไปซื้อครับ เพราะเช่นนั้น ลองถามเขาดูครับ แฮะๆ
                              กำลังจะถามพอดีมันคืออะไรในช่อง PCI
                              ราคาตัวละเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X