overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: มีเรื่องรบกวนครับ...เกม FABLE : The lost chapters เล่นแล้วสนุกมั้ยครับ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking มีเรื่องรบกวนครับ...เกม FABLE : The lost chapters เล่นแล้วสนุกมั้ยครับ

ผมกำลังซื้อเกม FABLE : The lost chapters อยากทราบเกมนี้ว่าสนุกหรือเปล่า เกมนี้เหมือน TITAN QUEST:immoral thone ( อันนี้เคยเล่นแต่ titanQuest ธรรมดา สนุกดี แต่เบื่อรอตอนอัพสกิล) หรือเปล่าครับ รบกวนคอเกมแนว RPG ให้ข้อมูลเกม FABLE : The lost chapters ทีครับ ...ขอบคุณครับ
    ขอให้มีการ์ดจอ ATI 4870 ใช้กันทุกๆคนเลย ... สาธุ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

เกม TITAN QUEST บลั๊กเยอะสุดๆ ขนาดลง patch 1.20 ยังกระตุกตลอด... เล่น CRYSIS HIGH 4X ยังไม่กระตุกเลย

OverclockZone Member devilshura's Avatar

-titanQลองลงpatch1.30cดูครับ หรืออัพเป็นImmortalTแล้วpatchทีเดียวอยู่ครับ เวลาเล่นก็เล่นจากImmortalTเลย มีของเยอะกว่าระบบไอเท็มเพิ่มมาด้วย
    -Fable L ผมลองเล่นดูหน่อยๆแล้วไม่ชอบอ่ะครับ ภาษาจัดไป แอ็คชั่นไม่ค่อยมัน ดูแล้วคล้ายพวก Gothic 3 , the witcher ฯลฯ สำหรับผมเล่นแล้วออกจะเครียดไปหน่อย
    -ถ้าชอบแนวtitanQลองdungeon siege 2 ดูครับ ภาพอาจจะเหลี่ยมไปหน่อยแต่คุมตัวละครหลายตัวมุมมองอิสระกว่า Lokiก็สนุกดีแต่เล่นๆไปแล้วมันเหมือนจะซ้ำๆชากๆไงไม่รู้ ตอนนี้กำลังเล่นsilverfallภาคเสริมอยู่ เหมือนกำลังจะสนุกเลยครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Fable เล่นแล้วเครียดเหรอคับ -*- โคตร จะฮา + ง่าย

Titan Q นอกจากบัคนอกนั้นก็หนุกมากๆ คับ เทียบกับ fable คนละเรื่องเลย -*-

Fable ออกแนวเกมส์เด็กๆ อะคับ scope เล็กๆ เล่นเพลินๆ mini game เยอะจุบจิบ ขำๆ
    action ไม่ค่อยมันเหรอ อืม แต่ใช้เวทย์ มันมากๆ ตูมๆๆ 555 ชอบตรงที่ให้เลือกทำเลว ดีได้อะคับ
    แบบว่าเห็นลุงข้างบ้านมีชู้ จะเลือกไปฟ้องเมียมัน หรือจะเอาตัง ( หรือจะเอาตังแต่ไปฟ้องเมียมันก็ได้ 55+)
    สงสาร น้องสาว โดนโจรจับไปควักลูกตาแถม ยังต้องสู้กับเราอีกเฮ้อ ..

Last edited by Mazzard; 29 Jun 2008 at 13:01:27.

OverclockZone Member stringman's Avatar

สนุกดีครับ เกมไม่ค่อยยาก ค่อนข้างจะง่ายด้วยครับ บังคับก็ง่ายมีแค่ โจมตี(ไกลกับใกล้) ม้วนตัวหลบ ก็จบเกมได้
    สกิลที่จะเลือกอัพไม่มาก ไม่ซับซ้อน เลือกเอาครับว่าถ้าเล่นเป็นคนดี ก็ดีให้สุด หรือ ชั่วก็ต้องสุดชั่ว ครับ เพราะมีผลกับอาวุธสุดยอด ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นดาบใหญ่นะครับ (ติอย่างนึงครับ แย่ตรงที่เวลา จะอัพสกิลต้องกับไปอัพทีกิลล์)

OverclockZone Member zx430564's Avatar

fable สุดยอดแล้วครับ สนุกมาก

ผมจะถอย x360 ก็เพราะเกมส์ Fable2 นี่แหละครับ

titan quest ภาคเสริมก็โอเคครับ ใช้ได้

OverclockZone Member saderka's Avatar

เกมส์นี้เล่นเพลินดีนะ แต่ยากตรงภาษาหน่อย
    ผมไม่ชอบอย่างนึกก้อตรงที่ map ที่ต่อ ๆ กันมันเล็กไปอ่าดิ เล่นแป๊ป ๆ ก้อต้องมาเดินผ่าน map เซ็ง

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

จีบสาวอย่างเดียว อิอิ

อืมเป็นงี้เอง...งั้นผมเลือกซื้อ TITAN QUEST IMMORAL THONE ครับ ( เพราะเคยเล่นแล้ว มันง่ายดี ส่วน FABEL ถ้าเล่นผมคงไปไม่เป็น เครียดตรงภาาายากนี้แหละ ...ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Fable ไม่เหมือน Titan Quest และ Diablo แน่นอนครับ

ตัวเกมก็ไม่ยาวมาก ไม่ยากมากด้วย แถมยังลูกเล่นRPG เยอะ ค่อนข้างแนะนำครับ

OverclockZone Member

fable อกแนวน่ารักๆ เน่นเนื้อเรื่องหน่อยนึง ที่เราจะเลือกได้ว่าเป็นคนดี หรือเข้าสู่ด้านมืด...ถ้าเป็นด้านมืดมากไป เดินผ่านเด็กจะร้องใส่เลยแหละ..
    มีพวกเควสย่อยให้ทำเยอะดี..มีการอัพสกิลตัวละคร...

หนุกครับ มุขฮาๆเยอะดี อย่างเช่นตอนติดคุก ตอนไปสอนหนังสือเด็ก ไปเที่ยวหอนางโลม
    แถมไอ้ตัวโกงมันชอบกระแนะกระแน๋อีก อีกอย่างมีแต่งงานด้วยนา ตดยังได้อีก 55
    เกมนี้ support จอไวด์สกรีนด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by Mazzard View Post
    Fable เล่นแล้วเครียดเหรอคับ -*- โคตร จะฮา + ง่าย

Titan Q นอกจากบัคนอกนั้นก็หนุกมากๆ คับ เทียบกับ fable คนละเรื่องเลย -*-

Fable ออกแนวเกมส์เด็กๆ อะคับ scope เล็กๆ เล่นเพลินๆ mini game เยอะจุบจิบ ขำๆ
    action ไม่ค่อยมันเหรอ อืม แต่ใช้เวทย์ มันมากๆ ตูมๆๆ 555 ชอบตรงที่ให้เลือกทำเลว ดีได้อะคับ
    แบบว่าเห็นลุงข้างบ้านมีชู้ จะเลือกไปฟ้องเมียมัน หรือจะเอาตัง ( หรือจะเอาตังแต่ไปฟ้องเมียมันก็ได้ 55+)
    สงสาร น้องสาว โดนโจรจับไปควักลูกตาแถม ยังต้องสู้กับเราอีกเฮ้อ ..

คุณMazzard Spoil หมดเลยนะครับ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ชอบมากอ่ะ เกมส์นี้

Bookmarks

Bookmarks