overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แง่ๆๆหนูโดนโกง

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

Default แง่ๆๆหนูโดนโกง

คือว่าผมสั่งชื้อของทางอินเตอร์เน็ต จากบริษัทหนึ่งแรกๆก็โอเคนะแตนานเข้า ่พอผมสังชื้อ powor suply 550 w แต่มันส่ง450wมาให้ผม ซึ่งราคามันก็ต่างกันผมต้องจ่ายราคา550wแต่ได้ของในราคา450w แต่ในบิลเก็บเงินเขียนถูกต้องหมด แต่ตัวสินค้ามันไม่ถูก ผมมีทางเอาผิดไม่ครับหรือว่าผมต้องทำใจ แ ม่ ง ผมต้องจ่ายในราคาที่แพงแต่รับของที่ห่วย เจ็บใจครับ เลยมาฝากเตื่อนชาว ov .ให้ระวัง ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรอกครับผมเป็นคนต่างจังหวัดแถวบ้านผมไม่มีขายเลยต้องสังชื้อ แต่ผมก็รู้ว่าผมถูกโกง ผมต้องบอกชื้อบริษัทมันไหมเนี้ยมันชื่อเจ็ดวันครับหวังว่าคงพอเข้าใจ หากผมลงผิดหมวดขอโทษครับ จำไว้เลยถ้าบริษัทมันอยู่บ้านตูละก้อจะเผาทิ้งเลย จนเคียดกินมาม่า

OverclockZone Member X[hunter]'s Avatar

อย่าเพิ่งเครียดมากครับ โทรไปถามก่อน แล้วเอาของไปให้เค้าดู บางทีอาจหยิบผิดก็ไดครับ

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

บริษัทไรละครับ เค้าอาจจะแพคของมาผิดก็ได้ คุณก็โทรไปถามเค้าสิครับ คิดก่อนสิ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

ผมต้องบอกชื้อบริษัทมันไหมเนี้ยมันชื่อเจ็ดวันครับหวังว่าคงพอเข้าใจ
    7 วันก็ที่เดียวเลยครับ

www.7daysit.com อิ ๆ แน่นอนฟันธุง !!

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

มันผิดพลาดกันได้ ลองติดต่อกลับไปที่บริษัทดูก่อนสิครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เครียด กินมาม่า คิดได้ไง ?

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

โทรไปถามแล้วผลเป็นไงมาบอกกันมั้งเน้อ

OverclockZone Member mooh's Avatar

อยากรู้ว่ามันจะว่าไงอ่ะครับ ..

ถ้าเกิดมันบอกว่า ส่งไป ถูกแล้วครับ ไม่รับเปลี่ยนหรือคืนก็ทำใจนะคร้าบ อิอิ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เวลาสั่งซื้อมันมีใบ ปริ้นเอามาอ้างอิงได้ไม่ใช่หรอคับ หรือไม่ก็ไม่รู้นะ ม่ายเคยอ่ะ^^

OverclockZone Member Juk63's Avatar
    ภูเก็ต (นนทบุรี)

จขกท หายไปไหนหว่า

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

ผมกำลัังเก็บหลักฐาน พรุ่งนี้จะโทรพอดิดงานด่วน
    ครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ตามให้ได้ของอย่างนี้อย่าไปยอม เขาอาจจะส่งผิดก็ได้

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ฟ้อง ศาลเลยน้อง
    ฉ่อ โกงเลย
    รวยเลย

OverclockZone Member wutteam's Avatar

แจ้ง สคบ. เก็บกล่องที่มันส่งมาให้ พร้อมใบที่ส่งของ แล้วบุกเลย
    จากผมร้านไปรษณีย์เอกชน

รายงานผลครับ ทางบริษัทเขาย่อมรับผิด เขาบอกว่าเป็นที่พนักงานจัดส่ง ให้เราส่งตัวเดิมกลับไปให้ ้อ้าวค่าส่งกลับเราต้องจ่ายอีกเหรอเนี้้ย ก็มันไม่ใช่ความผิดของผมผมต้องจ่ายเหรอ แล้วเขาจะส่งตัวใหม่มาอีกที่ พอรับได้ก็ ้ดีครับที่ยังรับผิดชอบ ไม่งั้นผมจะน่ังไอ้ทุ่ยไปฟ้อง สคบ เหอะๆเอาแล้วไหมละ ตูหาเรืองติดคุกเปล่าที่จะไปเผ่าบริษัทเค้าเหอะๆๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะำนำดีๆ สำหรับชาวคณะOverclockZone ยังไม่ไรคนดีแท้ๆปลื้มๆๆๆๆๆ

มือใหม่ครับๆ
    Guest

ที่ร้านผมก็เจอครับ สั่ง HDD 80GB ไป6 ตัว มันส่ง HDD160GB มา6ตัวเลย เอิ๊กๆ กำไรๆ แต่ก็โทรไปบอกบริษัทมันละว่าส่งมาผิด เดี๋ยวทางนั้นหาของกันตาแตก ^ ^ สุดท้ายก็เลยเปลี่ยนบิลให้ยกเลิกบิลเก่าแล้วส่งบิล 160GB แทน

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

การซื้อของแบบนี้มันก็ต้องมีผิดพลาดกันแหละน่า

OverclockZone Member xsaga's Avatar

Quote Originally Posted by มือใหม่ครับๆ View Post
    ที่ร้านผมก็เจอครับ สั่ง HDD 80GB ไป6 ตัว มันส่ง HDD160GB มา6ตัวเลย เอิ๊กๆ กำไรๆ แต่ก็โทรไปบอกบริษัทมันละว่าส่งมาผิด เดี๋ยวทางนั้นหาของกันตาแตก ^ ^ สุดท้ายก็เลยเปลี่ยนบิลให้ยกเลิกบิลเก่าแล้วส่งบิล 160GB แทน
    บอกเค้าทามม๊ายยยยย คุ้มดีแย่แล้ว เหอๆ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ถ้าต้องการค่าส่งคืน ควรส่งเป็น พกง. ลงทะเบียนตอบรับ เก็บเงินค่าส่งเป็นค่าสินค้าแทนให้เขารับ เท่านี้คุณก็ไม่ได้เสียค่าขนส่ง

รับทราบครับผม

Bookmarks

Bookmarks