Announcement

Collapse
No announcement yet.

Airflow เข้าเคสมากกว่าออกเคส หรือ ออกมากกว่าเข้าดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้า4ออก1

Comment

ของผมเข้าหน้ากะข้างล่างอย่างละ 1 (อย่าคิดมากนะ) ออกหลัง 2 ข้างออกอีก 1

Comment

-ควรออกมากกว่าเข้า
        -ควรปิดฝาเพราะอากาศจะไหลตามที่เค้าออกแบบเคสมา

Comment

ผมใช้แบบเข้าที่ฝาข้าง 1 ออกที่ฝาหลัง1 รอบที่ฝาหลังแรงกว่ารอบที่ฝาข้าง แบบนี้ดีไหมครับ?

Comment

กระทู้นี้ได้ความรู้เยอะเลยแฮะ ไม่เคยนึกเลยว่าทิศทางลมในเคสมันจะสำคัญขนาดนี้ -*-

Comment

กระทู้ดีมักๆ

มี1คำถามครับ เคสผมมีพัดลม4ตัว
              เข้าหน้า1 80cmเป่าhd
              เข้าข้าง2ตัว 120cmเป่ากาดจอ1 80cmเป่าcpu1
              ออกหลัง1 120cm
              ผมควรเจาะ บน ดูดออกสักตัวดีป่าวครับ
              Last edited by sanky12123; 27 Sep 2008, 21:39:29.

Comment

ผมเข้า เอื่อยๆ ออก ก็เอื่อยๆอ่ะ เข้า 2 ออก 3 8CM 2000-3000RPM

Comment

แบบว่าไม่ค่อยเก่งคอมเท่าไหร

แต่ถ้าเรื่องลมในคอม ก็คงพอๆกับเครื่องยนต์ แหละคับ อากาศออกมากเท่าไหร ก็เข้ามากเท่านั้น

ฟันธงคับ ว่า ออกเยอะ ดีกว่า

แต่ถ้าเข้าเยอะ ความร้อนก็จะอั้นอยู่ข้างใน ระบายไม่ทัน

เคยเห้นรถ ที่แง้มฝากระโปรงหน้าป่าวคับ หลักการประมาณนั้น ความร้อนจะได้ไม่สะสม

Comment

Working...
                  X