อยากได้ XP ori อะครับ ใครหาให้ได้บ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อยากได้ XP ori อะครับ ใครหาให้ได้บ้างครับ

Default อยากได้ XP ori อะครับ ใครหาให้ได้บ้างครับ

เเล้วมันลงเครื่อง mac ได้มั้ยอะครับ เพราะ เป็น hdd แบบ sata

เเล้ว วิสต้า ก๊อปตอนนี้ ใช้ได้ ปกติ มั้ยครับ

OverclockZone Member Change's Avatar

เนื้อหาตรงนี้ขอตัดออกนะครับ
    ถือว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นก้อละกันนะ
    Last edited by Change; 4 Jul 2008 at 19:56:13.

ขอบคุณมากๆครับ ไม่รุ้จะพูดยังไงเลย

OverclockZone Member Change's Avatar

ไม่เป็นไรครับ

OverclockZone Member IntensiveCare's Avatar

เฟี้ยว ขอบคุณด้วยคน

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ลิงค์ที่ลงไว้ ลบออกดีกว่ามั้ย ....

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

OCZ โดนปิดแล้วผมจะไปสิงที่ไหน

OverclockZone Member เปรม's Avatar

ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    ลิงค์ที่ลงไว้ ลบออกดีกว่ามั้ย ....
    อืม...
    ผิดกฏหรอครับ

งั้นเดี๋ยวผมแก้ไขให้

แก้ไขครับ
    Last edited by Change; 4 Jul 2008 at 19:57:23.

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ลิงค์โหลด ไม่ได้แล้วนี่ค๊าบ

เอ่อ...
    เมื่อวานก่อนผมยังโหลดได้เลยอ่ะ
    ตอนนี้ก้อกำลังใช้วินโดว์อยู่คับ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by Change View Post
    เอ่อ...
    เมื่อวานก่อนผมยังโหลดได้เลยอ่ะ
    ตอนนี้ก้อกำลังใช้วินโดว์อยู่คับ
    มันขึ้นแบบนี้ทุกลิงค์เยยค๊าบ
    Last edited by jshow; 29 Jun 2008 at 20:22:17.

OverclockZone Member tonzakung's Avatar

OverclockZone Member monkii3s's Avatar

กำลังมองหาอยุเลย

ขอบคุณมากมาย

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

Quote Originally Posted by Change View Post
    อ่า...ผมทราบมาว่า แมค ลง วินโดว์ได้ แต่วินโดลงแมคไม่ได้ (เคยมีผู้ลงได้และมีวิธีการยุ่งยากพอสมควร)
    เพราะว่าระบบพื้นฐานของฮาร์ดแวร์คนละระบบกัน วินโดว์ใช้ ดอส แมคใช้อะไรไม่รู้จำไม่ได้ 55+
    ส่วน XP ORI ลิ้งอยู่นี่ครับ เอาแบบ SP3 ก้อแล้วกันนะครับ

แผ่นนี้คือท่าไม้ตายสุดท้ายโปรเจ็ค xp ของ บิลเกต ที่เอามารีดเงินจากผู้ใช้ครับ ทำไมผมถึงพูดอย่างนั้น

ก็เพราะว่าจริงๆ รุ่นนี้สร้างเสร็จนานแล้วแต่มันไม่เอามาขายครับ

มันหลอกล่อเงินเข้ากระเป๋าโดยปล่อยออกทีละนิด อย่างเช่นตอนนี้ ขาย vista อยู่แต่ win7 สร้างเสร็จแล้ว

win7 ไม่ใช่ winning นะ มันเป็น OS windows seven ก็ รุ่นที่ 7 ไงครับ ( vista รุ่นที่ 6 ) ก็คงต้องรอให้ถึงกำหนดขายครับ

ฮาร์ดแวร์ก็จะเริ่มผลิดขึ้นมารองรับ ระหว่างนี้เขาก็ต้องเขียนให้ใช้ได้กับฮาร์ดแวร์ปัจจุบันด้วย ถึงยังไงเขาก็ยังไม่ขาย

จนกว่าจะกวาดเงินเป็นที่พอใจครับ

โดยสรุป Windows XP Professional Corporate Edition SP3 ที่บรรจงทำลิ้งค์ให้นี้มันคือรุ่นแบไต๋นั้นเอง แต่แม่งก็ยังไม่ทิ้งไพ่
    ถ้าจะให้จบเมื่อติดตั้งแผ่นนี้แล้ว ต้องไปโหลดต่อที่ www.microsoft.com โดยเครื่องจะต้องถูกตรวจสอบ จากนั้นถึงสมบูรณ์ครับ แม่งก็หาช่องทางหลอกตังค์อีกนั้นหละ คือมันจะไม่ให้ใครเอาแผ่นมันไปก็อปปี้ ติดตั้งซ้ำครับ แต่สำหรับแผ่นที่ให้ดาวน์โหลด คุณลืมเรื่องนั้นไปได้เลย ผ่าน 100% โดยคุณไม่ต้องรู้ด้วยซ้ำว่าเครื่องคุณ serial อะไร

--------------------------------------------------------------------------------

การใช้งาน

1 ท่านต้องมีเครื่องเขียน CD หรือ Combo

2 ติดตั้ง Nero ผมสร้างไว้เป็น image โดยใช้ Nero สร้างจะใช้โปรแกรมอื่นเขียนก็ได้ ไม่ว่า

3 ดาวน์โหลดทั้ง 3 ไฟล์มาอยู่ที่โฟล์เดอร์เดียวกัน คลายไฟล์ออกด้วยโปรแกรม WinRAR

4 จะได้ไฟล์ image ให้เปิดด้วย Nero แล้วเขียนลงแผ่น CD ด้วยความเร็วต่ำ

5 ลองเทสแผ่น
    --------------------------------------------------------------------------------

ตามนี้ครับ แนะนำให้โหลด 6 พาทข้างบน เพราะ 21 พาทผมโหลดแล้ว แตกไฟล์ไม่ได้
    โหลดห้ามใช้โปรแกรมช่วยนะครับ
    สุภาพนิดนึงนะคะ อ้อถ้าจะส่ง link พวกนี้น่าจะใ้ช้ PM มากกว่านะคะ

Sorry คับ ไม่ทราบจริง ยังไงก้อขอโทษด้วย ลบกระทู้เลยก้อได้นะครับ
    Last edited by Change; 4 Jul 2008 at 19:52:57.

Bookmarks

Bookmarks