Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครมแล้วจะรอดไหมเอ้ย Dcom (พลาด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครมแล้วจะรอดไหมเอ้ย Dcom (พลาด)

ซื้อคอมมาประกอบเอง 555+ แต่เจ้ากรรมดันได้ Hdd ไม่รู้เสียหรือป่าวเวลา อ่านมานดัง แกร๊กๆๆๆ ว่าจะไปเครสมดันมาเห็นความเลว ของประกัน Dcom ซึ่งก็ยังนับว่าโชคดีที่ซื้อมาเป็น HDD ลูกเด๊ยวเป็นประกัน Dcom

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ตังมาจะไปซื้อชิ้นส่วนมาประกอบแต่วันนั้ซื้อของได้ไม่ครบเนื่องจากไม่ทราบว่าของหมดนั้นก็คือ บอร์ด Abit AX78 แต่ดันซื้ออะไหล่มาครบละ ได้ประกอบอีกทีอีก 1อาทิตย์ต่อมา พอลองลงวินโดว์เท่านั้น เสียHDD ก็ดังขึ้น แกร๊กๆๆๆๆ อ่านหนัก ดังแกร๊กเหมือนจะแตก เสียวมากแต่ก็ลงจนรอดมาได้ เสียได้น่าจะซื้อมาประกอบทีเดียว เพราะถ้าเสียร้านที่ไปซื้อเค้าบอกไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนของใหม่ให้ แต่ดันประกอบช้า สุดท้ายที่อยากจะถามคือว่า

ผมควรเอาไปเครมไหมประกัน Dcom เพราะผมมี HDD ลูกเดียวคอมก็ต้องใช้ ตังก็หมดแล้ว

ปล.HDD seagate 320Gb cash16Mb หรือมานดังทุกอันหว่า
    ปล2. ถ้าผมไปเครมศูนย์ใหญ่มันที่แถวกรมสรรพาวุธ บางนา มานจะเร็วไหมหรือต้องไปที่รังสิต ดี

ลองใช่ไปก่อนดังไม่ดังมันเป็นบางตัว ของผม 250 AAKS ก็ดังใช้มา 4-5เดือนแล้วยังดีอยู่เลย

Comment

ถ้าใช้งานปกติ เเล้วฟังเสียง HDD ไปมันก็เปนทำนองเพลงได้เหมือนกันนะครับ

ถ้าจาเคลมก็ ถ่ายรูป สวดมนต์ กับ ภาวนา ให้ดีหล่ะ ล้อเล่นครับ

Comment

250GB ของผมก็ประกัน DCOM BAD ไป 40kb อ่านข้อมูลช้าลงด้วยอ่ะ จะเอาไปเคลมอยู่ ไม่รู้จะดีหรือร้าย อิอิ

Comment

ถ้าเสียงมันดังมากๆ ก็ไม่ไหวนะท่าน
          เอาไปเคลมดีกว่า

Comment

มีของ Dcom อยู่เหมือนกัน เคลม เกือบๆ 2 อาทิตย์ประมาณนี้ครับ.... นานหน่อย

Comment

HD น่าจะได้ของเลยครับถ้ามีของนะ

Comment

กระทู้นั้นเครมบอร์ดเทพครับ
                HD บ้านๆไปเครมคิดว่านั่งรอได้ของเลยนะครับ
                เอาไปเครมเถอะครับยิ่งนานเดี๋ยวมันจะยิ่งมีตำหนิให้อ้างเยอะขึ้น เหอๆ

Comment

เสียงดังแกร๊กๆเวลาอ่านนี่ผิดปกติแน่นอนครับ ไปเคลมเลยครับ มีของก็คงได้รับเลย นั่งรอหน่อย

Comment

ผมซื้อมาตอนแรกก็ดังใช้ไปประมาณ 1 ปี เจ๊งครับ

เคลมได้ของมือ 2 มา เยี่ยมจิงๆ

Comment

เคลมได้เลย

Comment

"ประตูทะเล" นี้ดัง ครับ

เสียงอะนะ หุหุุห

Comment

ดังมาก ก็ควรจะเคลมนะคับ ถ้าดังนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร
                          เพราะประกันมัน ดีคอม หรือ ดีควาย กันแน่วะ

Comment

ซื้อ Seagate มา ไม่เคยเป็นเลยแหะ ตัว AS น่ะ

Comment

คอมดี ต้องไม่ ดีคอม

Comment

Working...
                              X