Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATAII สามารถใช้งานร่วมกับ board ที่รองรับ SATA ด้ายป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATAII สามารถใช้งานร่วมกับ board ที่รองรับ SATA ด้ายป่าวคับ

อยากทราบว่า Mainboard ที่รองรับ SATA สามารถนำเอา SATAII มาต่อด้ายป่าวคับ

ได้ครับ เซ็ตจั้มเปอร์ที่ hdd ให้เป็น sata แล้วจะใช้ได้

Comment

บางบอด ก็ไม่ต้อง มีจัมเปอร์ก็ได้เลยก็มีครับ

Comment

แล้วถ้าบอด SATA จะใช้ให้มันเป็น SATA 2 อ่ะได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          แล้วถ้าบอด SATA จะใช้ให้มันเป็น SATA 2 อ่ะได้ป่าวครับ
          ไม่ได้ครับมันก็เป็นSATAธรรมดา

Comment

ได้ดิ

Comment

- -? เชื่อครัยดีอ่าคร้าบ

Comment

คือใช้ได้ด้วยกันหมดแหละครับไม่ว่าจะSATAหรือSATAIIแต่ความเร็วมันได้แค่SATAอยู่แล้วครับ ถ้าจะให้ได้ความเร็วSATAIIต้องเป็นSATAIIทั้งบอร์ดและHDDครับ ที่ทั้งสองสามท่านตอบน่ะถูกต้องแล้วครับ

Comment

ก็คือถ้าบอดมันบอกว่า SATA ถ้าเราเอา SATA 2มาใสจะใช้ได้เหมือนกัน แต่วิ่งแค่ SATA ป่าวครับ
                  สรุปถูกมั้ยอ่ะ

Comment

ถูกแล่ว

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                    ก็คือถ้าบอดมันบอกว่า SATA ถ้าเราเอา SATA 2มาใสจะใช้ได้เหมือนกัน แต่วิ่งแค่ SATA ป่าวครับ
                    สรุปถูกมั้ยอ่ะ
                    ถูกและงับ

Comment

ถูกต้องแล้วครับ

Comment

อีกนิดครับ ทุกท่าน แล้วถ้าผมเอา SATA NCQ มาใส่บอดSATA ทำมาดานะ มันจะทำงานอย่างไรครับ ดีกว่าเอา SATA ทำมาดาใส่ป่าวครับ

Comment

ยังไงก็ลอง flash biosด้วยนะครับ เพราะบางที บอร์ด sata1 บางตัวถ้าไม่ flash เวลาใช้sata2 ลงwindow แล้วจอฟ้าครับ เคยเป็นมาแล้วครับ พอ flashแล้ว หายเลยครับ

Comment

ได้คับ ผมใช้อยู่

Comment

แล้วบอร์ดที่มีแต่ IDE ไม่มี SATA ใช้ HDD SATA2 ได้ไหมครับ

Comment

Working...
                              X