Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆผู้รู้ทุกคนช่วยกรุณามาให้ความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆผู้รู้ทุกคนช่วยกรุณามาให้ความเห็นหน่อยครับ

คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะเล็งซื้อโน้ตบุคสักตัวนึงอะครับ งบประมาณ 50k (รวม vat แล้ว)

แล้วก้อได้ตัวในดวงใจมาสองตัวครับ คือ

1. Asus F8SN-4P031C
    core 2 Duo T8300 2.4 GHz 3Mb L2 cache 800 MHz FSB
    Ram 2048 MB (667) (1024*2)
    250 GB HDD
    NV 9500M GS
    Vram 512 MB up to 1 GB

2. Toshiba Satellite M300-P434T
    core 2 Duo T8300 2.4 GHz 3Mb L2 cache 800 MHz FSB
    Ram 2048 MB (1024*2)
    250 GB SATA with shock absorbers
    ATI Radeon HD 3470

ตอนแรกผมจะเอาเจ้าตัว F8 แต่ว่ามันไม่มีของต้องรอเช็คยังไม่รู้ว่าจะมีไหม (พี่ๆที่ร้านก้อโทรเช็คให้

ที่พันทิพ ฟอจูน ก็ไม่มีของ) ผมก็เลยเจอเจ้าตัว Toshiba แต่ว่า..คนรู้จักผมทุกคนเค้าไม่เคยเล่นกัน

ผมเลยอยากทราบว่า เจ้า 2 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน แล้วก็ถ้างบที่ผมมี 50k (รวม vat) มีตัวไหน

อีกไหมที่น่าเล่นครับ แล้วก็รบกวนบอกเกี่ยวกับศูนย์บริการว่าดีรึเปล่า มีปัญหาไหม บริการเป็นยังไง

(บ้านผมอยู่แถวบางนาครับ)

ยังไงรบกวนพี่ๆทุกคนช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้าครับ

acer 6920 ครับ ได้ 9500gsเหมือนกัน
    เงินเหลือประมาณ 6000
    ขาย1gb*2
    ไปใส่ 2gb*2
    เงินก้ยังเหลือครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by *ConfidenT* View Post
      acer 6920 ครับ ได้ 9500gsเหมือนกัน
      เงินเหลือประมาณ 6000
      ขาย1gb*2
      ไปใส่ 2gb*2
      เงินก้ยังเหลือครับ

อิอิ

Comment

ผมก็ดูสามตัวนี้อยู่ครับ

ขอพูดแต่ข้อเสียนะครับ

Asus - ลำโพงงั้นๆ, ปุ่ม fn มันสลับกับ control
        Acer - สั้นๆ คำเดียว..... หนัก!!!!
        Toshiba - ที่วางมือร้อน, สีเทาไม่สวย, การ์ดจออ่อนไปหน่อย

ผมเลยรอดูรุ่นใหม่ๆอยู่เนี่ย ตั้งงบไว้ 5 หมื่น หรืออาจจะจบกับ acer เร็วๆนี้

Comment

งบ50K เพิ่ม 1พัน ออก G1S ได้ครับ เคยเห็นคนในบอร์ดโฟสว่าถอยมาไม่กี่วันนี้
          Asus G Serial คุ้มสุดครับและเป็นรุ่นที่ Made In Taiwan หายาก ส่วนมาก Made In China
          Acer ก็ดีครับยอดขายสูงสุดเคยใช้แต่อย่าเสียนะครับ
          Last edited by baraqkak; 29 Jun 2008, 10:45:45.

Comment

ผมก็อยากได้เจ้า G1S เหมือนกันอ่ะครับ แต่ว่าราคามันผมสู้ไม่ไหว งบของผมที่ตั้งไว้ถ้าไม่รวม vat แล้ว

อยู่ที่ 45k อ่ะครับ วันนี้ผมโทรไปถามที่ศูนย์ Asus โดยตรงเลย เค้าบอกว่าของไม่มีแล้วอ่ะครับ T__T

ผมเลยไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนเลย ใครรู้ร้านบอกผมทีคร้าบ

Comment

ถ้า2ตัวบน asus กิน ครับ hd3470 แรงพอๆกะ 8400m gs ส่วน9500 ไม่ต้องถามแรงกว่ามาก
              ปล โชคดีจัง G1SN ผมก็ ไต้หวัน จอ 1680*1050 โชคดีจริงๆ ^^

Comment

Toshiba ครับ

Comment

Originally posted by kokukung View Post
                  ผมก็อยากได้เจ้า G1S เหมือนกันอ่ะครับ แต่ว่าราคามันผมสู้ไม่ไหว งบของผมที่ตั้งไว้ถ้าไม่รวม vat แล้ว

อยู่ที่ 45k อ่ะครับ วันนี้ผมโทรไปถามที่ศูนย์ Asus โดยตรงเลย เค้าบอกว่าของไม่มีแล้วอ่ะครับ T__T

ผมเลยไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนเลย ใครรู้ร้านบอกผมทีคร้าบ
                  ลองไล่อ่านในClub g1 เคยเห็นคนโฟสถอยมาอาทิตย์ที่แล้ว G1S ราคา 51000 รวม vat

Comment

ขอบคุณมากครับผมเข้าไปงมหาเจอแล้ว^^ ยังไงก็ขอบคุณคุณ baraqkak มากนะครับ

แต่ว่าวันนี้ก็ไปจองเจ้าตัว f8 มาอ่ะครับไม่รู้ว่าจะได้ไหม ก็ต้องรอดูต่อไป

Comment

งบ50k เพิ่มไปถอย G1S ดีกว่ามากๆครับ แล้วมันทำในไต้หวันคุณภาพดีกว่ามากๆ
                      F8ทำในจีนครับ Note book ที่ทำในไต้หวันถือเป็นเกรดเอ พวก Mac รุ่นดีๆก็ทำในไต้หวันผมรู้จักวงการนี้ดี

Comment

แหม ไม่น่า g1 มันถึกจัง

Comment

Working...
                        X