Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock ตั้งนานได้แค่นี้เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock ตั้งนานได้แค่นี้เอง

Athlon 3000+
    Asrock939SLI32-eSATA2
    เพิ่ม FSB เป็น 250 มากก่านี้บูตวินโดไม่ได้ อย่างอื่นออโต้หมด(เพราะปรับมะเป็น)
    ได้แค่ 2.2 อยากได้มากก่านี้ ต้องทำงัยบ้างคับ

ขอบคุนล่วงหน้านะคับ
    Last edited by benzmore; 25 Dec 2006, 15:58:03.

Comment

ทดแรมลงรึยัง เป็น 333 ถ้าไม่ปรับมันน่าจะวิ่งที่ 400
      ถ้าไม่ทดแรมลง แสดงว่าตอนนี้แรมวิ่งที่ 500 MHz เลยนะ
      ถ้าจะลากให้มากกว่านี้ก็น่าจะต้องทดแรมลงให้เหลือซัก 333
      ลองดูนะครับ

Comment

ที่เห็นๆเค้าทำกัน

ทด 1:1
        ปรับ 2T
        Hyper trantsport x4

จำได้แค่เนี่ยไม่เคยลาก AMD

Comment

นึกว่าจะไม่มีคนใจดีซะและ

Comment

สเปคเดียวกันเลย
            ผมแรม rox 512 อันเดียวโดดๆเลย
            ไปอยู่ที่2.4 Ghzครับ
            ลากบัสไปที่267
            pci ล๊อคไว้ที่100
            ทดแรมมาที่333
            ไฟเดิมสบายบรื่อ
            ความร้อนไม่ต้องห่วงยังไงก็ไม่ถึง47องศาแน่นอน(เผื่อไว้ง่ะ..........อิอิ)
            ของผมก่อนหน้าหนาวร้อน 39-45
            ตอนนี้ร้อนแค่ 32-37

ไปไม่เคยถึง2.5ซะทีเพราะหาที่ลดค่า Htt ไม่เจอง่ะ

Comment

สงสัยจะใช้แรมเทพ

Comment

Working...
              X