Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ BSEL บ่ได้อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ BSEL บ่ได้อ่ะคับ

มีข้อสงสัยอ่ะคับท่านเทพ​ช่วย​ตอบหน่อยคับ

​คืออันตัวกระผมนี้​ไปซื้อ​ M/B ​ใหม่​ครับ
    M/B ECS 945GC ​เป็น​ ASUS P5GC-MX 1333
    ​เอามาทำ​ BSEL 800>1066 ​แล้ว​มันเปิดติด​ ​แต่จอมืดคับ​ ​เลยลองเปลี่ยน
    ​ไป​ใส่​บอร์ดเดิมดู​ ​ก้อ​ใช้​ได้​ ​รันที่​ 2.4Ghz(E2160) ​ก้อเลยอยากถามว่าบอร์ดตัว​ใหม่​นี้
    ​มันทำ​ BSEL ​ไม่​ได้​หรือ​คับ​ ​แพงกว่า​แต่ห่วยกว่าหรอคับ​ ​อยากแรงแต่ทำ​ไม่​ได้
    ​จะ​ปรับ​ FSB ​ก้อ​ได้​ไม่​เกิน​ 250 ​เกินกว่า​นั้น​บูต​ไม่​ได้​คับ​ ​จะ​มีวิธีทำ​ให้ั​มัน​ BSEL ​ผ่านมะครับ
    ​ไปดูบอร์ดต่างประ​เทศก้ออ่านออก​ ​แต่​แปล​ไม่​ถูกคับ​ ​มานมีวิธีทำ​ไหมคับ
    ​ถ้า​มีวานบอกทีนะคับ​ ​อยากแรงเหมือนคน​อื่น

​ขอขอบคุณล่วงหน้านะคับ

chipset ของบอร์ดนั้นรองรับบัส 1066 รึเปล่าครับ

Comment

รองรับบัส 1333(OC)เลยล่ะคับ 1066 น่าจะสบายมาก

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหรอคับ

Comment

Working...
        X