Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีถอด sinkเดิม ของAM2 X2 3800หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีถอด sinkเดิม ของAM2 X2 3800หน่อยครับ

คือว่า มันถอดsinkเดิม ของAM2 X2 3800 ไม่ออกครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ปลดที่ล็อคออก แล้วค่อยๆขยับเด๋วมันก็ได้เองแหล่ะครับ...............

Comment

ระวังๆหน่อยนะครับ ผมทีค่ล็อกหักไป 3 ตัวแล้ว จะเอาไปเครมรอบที่ 4 ไม่รุ้ได้ป่าว

Comment

ใช้แรงนิดครับ ไม่ต้องกลัวหัก

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าดึงขึ้นมา กลัวว่าขา CPU จะหักอ่ะ เคยถอดขาล็อกออกมาแล้ว แต่ดึงsinkไม่ขึ้นคับ

Comment

ให้ทำการปล้ดตัวล็อคออก แล้วขยับซิงค์ไปมานิดหน่อยแล้วค่อยดึงมันขึ้น ถ้าไม่ทำอย่างนั้น
            ซีพียูจะหลุดออกมาทั้งคอร์ดเลย

Comment

Working...
            X