งง กะการอัปโหลด ของ TOT ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: งง กะการอัปโหลด ของ TOT ครับ

mohan's Avatar

Default งง กะการอัปโหลด ของ TOT ครับ

ตามหัวเรื่องเลยครับ แบบว่าดาวโหลดได้ปกติครับ แต่เวลาอัปโหลดแทบไม่ได้เลยอะครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ตัวโมเด็ม หรือ เป็นที่ TOT ครับ ไม่ทราบว่าใครประสบปัญหาแบบกระผมมั้งใครรู้แวะมาบอกมั้งเด้อ...ขอบคุณมากครับ
    ปล.วันนี้ส่งงานต้องไปร้านเน๊ต(หาดใหญ่)

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

ปล่อยบิทไว้หรือปล่าวครับ

ไม่ได้ปล่อยบิทครับ...

OverclockZone Member noom4477's Avatar

Quote Originally Posted by mohan View Post
    ไม่ได้ปล่อยบิทครับ...
    อัพโหลดไม่ได้นี่หมายความว่าไงครับ ใช้กับโปรแกรมอะไรครับ หรือ ทดสอบ speedtest อะครับ

Quote Originally Posted by noom4477 View Post
    อัพโหลดไม่ได้นี่หมายความว่าไงครับ ใช้กับโปรแกรมอะไรครับ หรือ ทดสอบ speedtest อะครับ
    เปล่าครับ ไม่ได้ใช้ speedtest ทดสอบครับ...คือว่าผมจะส่งงานอาจารย์อ่ะครับไฟล์แค่ เม๊กเดียวเอง มันอับโหลดไม่ได้เลยอ่ะครับ ผมเลยต้องออกไปอับโหลดเพื่อส่งงานที่ร้านเน๊ตอ่ะครับ แต่เรื่องการดาวน์โหลดไม่มีปัญหาครับ อัดตราดาวน์โหลด ได้ ราวๆ (195-210k)เต็มที่เลยครับ

OverclockZone Member noom4477's Avatar

Quote Originally Posted by mohan View Post
    เปล่าครับ ไม่ได้ใช้ speedtest ทดสอบครับ...คือว่าผมจะส่งงานอาจารย์อ่ะครับไฟล์แค่ เม๊กเดียวเอง มันอับโหลดไม่ได้เลยอ่ะครับ ผมเลยต้องออกไปอับโหลดเพื่อส่งงานที่ร้านเน๊ตอ่ะครับ แต่เรื่องการดาวน์โหลดไม่มีปัญหาครับ อัดตราดาวน์โหลด ได้ ราวๆ (195-210k)เต็มที่เลยครับ
    แล้ว UPLOAD ได้เท่าไร ลองเทสหรือยังครับ ใช้โปรแกรมหรือเว๊ปอะไรส่งงานให้อาจารย์หรอครับ

Quote Originally Posted by noom4477 View Post
    แล้ว UPLOAD ได้เท่าไร ลองเทสหรือยังครับ ใช้โปรแกรมหรือเว๊ปอะไรส่งงานให้อาจารย์หรอครับ
    ค่าอัปโหลดได้ เต็มที่ไม่เกิน 50 ครับ ส่วนเว๊ปที่ส่งงานไม่มีปัญหาแน่นอนครับ เพราะโทรไปถามเพื่อนเเล้ว มันบอกว่าส่งได้ไม่มีปัญหาไร แล้วช่วงนี้ TOT เป็นไรไม่มรู้ รึผมเป็นคนเดียวอ่ะ แบบว่า เน๊ตตัดบ่อยจัง...เซง&เสียรมณ์อย่างแรง
    ปล.โทรไปหา TOT แล้วครับเค้าบอกว่าเค้าจะส่งคนมาเช็คครับ

ค่าอัปโหลดได้ เต็มที่ไม่เกิน 50 ครับ ส่วนเว๊ปที่ส่งงานไม่มีปัญหาแน่นอนครับ เพราะโทรไปถามเพื่อนเเล้ว มันบอกว่าส่งได้ไม่มีปัญหาไร แล้วช่วงนี้ TOT เป็นไรไม่มรู้ รึผมเป็นคนเดียวอ่ะ แบบว่า เน๊ตตัดบ่อยจัง...เซง&เสียรมณ์อย่างแรง
    ปล.โทรไปหา TOT แล้วครับเค้าบอกว่าเค้าจะส่งคนมาเช็คครับ
    ครับ อันนี้ก็ตอบไม่ได้แล้ว สงสัยจะเป็นที่เน็ตจิงๆอะครับ

ครับผม...ไม่เป็นไร ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Download 190 - 230k
    Upload 50 - 55k

ปกติครับ เป็นอย่างนี้ทุกคนสำหรับ เนต 2M ทุกระบบ

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    Download 190 - 230k
    Upload 50 - 55k

ปกติครับ เป็นอย่างนี้ทุกคนสำหรับ เนต 2M ทุกระบบ
    ครับผมทราบว่าค่า Download,Upload มันได้เท่านั้น แต่ไอของผมดิครับมันอับโหลดไม่ได้เลยครับ่ทาน ไฟล์ขนาดแค่ 1m มันยังอับโหลดไม่ได้เลยครับ เว๊ปที่ใช้ส่งงานก็ไม่ได้เน่าแต่อย่างใด เซงครับท่าน...

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ต้องลงเรียกช่างแล้วครับ แบบนี้ ต้องให้ช่างมาดู

Bookmarks

Bookmarks