overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ประวัติโซนี่ไวโอ้ ที่ไม่เคยเปิดเผยมาก่อนในโลก

OverclockZone Member bluepixzar's Avatar

Default ประวัติโซนี่ไวโอ้ ที่ไม่เคยเปิดเผยมาก่อนในโลก

VAIO กลับเข้ามาเปิดตัวในตลาด PC ในเดือนกันยายน ปี 1996 SONY ได้กลับเข้ามาในอุตสาหกรรม PC ด้วยการผลิต VAIO PC เครื่องแรกของโลกและเปิดตัวอย่างเป็นทางการในอเมริกา
    สินค้าเหล่านี่ได้มีการพ้ฒนาจากความต้องการพื้นฐานไปถึงขั้นสูงสุดของเทคโนโลยี AV(Audio/Video) และการพัฒนาขีดความสามารถสูงสุดของเทคโนโลยี IT (Information Technology)ของโลก
    สามารถเข้ามาอ่านบทความเต็มๆได้ที่นี่นะครับ

http://www.avitworkshop.com/content/...12131542160039
    Last edited by bluepixzar; 27 Dec 2006 at 12:22:08.

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

รู้ไม๊ครับ VAIO โลโก้ มีที่มายังไง ^^

OverclockZone Member bluepixzar's Avatar

va = sign wave แทนสัญลักษณ์คลื่น
    io = binary code เลขฐานสองที่ใช้ในระบบคอมพิวเตอร์ 0101010101
    รวมกัน เป็น Vaio logo คร้าฟฟฟ
    ไวโอ้ย่อมาจากคำนี้ครับ
    VAIO = Video Audio Integrated Operation
    Last edited by bluepixzar; 27 Dec 2006 at 12:20:14.

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

โอ้ว ได้สมาชิกชมรม Sony เพิ่มอีกคนแล้ว ^^

หายากนะเนี่ย

ผมก้อหาชมรมคนรักไวโอ้มานานแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ว่างๆมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ

ผมไม่ได้ชอบ Vaio และแต่ก่อนด่า Vaio เพราะมันแพง แต่ ณ ปัจจุบัน Sony ได้ทำตลาดเรื่องราคาลงมามากอย่าง C Series และ SZ Series ทำราคาไม่***งจาก Notebook ทั่วไป จะเห็นได้ว่าถ้าตอนนี้เทียบกันตรงๆ เฉพาะ C Series และ SZ Series เท่านั้นที่ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับ Asus Toshiba Leonovo 3 ยี่ห้อนี้ผมว่าแพงกว่า Sony มาก ตอนนี้จึงขอเข้าร่วมคนชอบ Vaio ด้วย

ยี่ห้อนี้ ใครควักออกมาก็ดูหรูครับ อยากได้จริงๆเลย

OverclockZone Member Striker's Avatar

เพิ่งรู้นะครับเนี้ยะ ขอบคุณจริง ๆ
    SONY ไอเดียล้ำลึกเสมอ ^^"

OverclockZone Member anzai's Avatar

ผมก้อเป็นคนนึงที่ตอนนี้ใช้ไวโอ้อยู่เหมือนกานครับ เข้าชมรมคนรักไวโอ้ด้วยคนน่ะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ขอเข้าด้วยได้ไหมเนี่ย..ชมรมคนรักVAIOอ่ะ อิๆ

Default คลิปวีดีโอ โซนี่ ไวโอ้ SZ ตกพื้นแล้วยังทำงานต่อได้

อันนี้ผมได้ไฟล์วีดีโอมาให้เพื่อนเข้ามาชมกันครับ เป็นการ Test ความแข็งแรงของโซนี่ ไวโอ้ SZ Series ที่คุณคาดไม่ถึงเพราะนอกจากที่ตัวเครื่องมีขนาดบางเฉียบและน้ำหนักเบานั้น ยังมีฮาร์ดดิสก์ที่มีระบบป้องกันข้อมูลเสียหายอันเกิดจากการ กระแทก สังเกตได้ว่าช่วงที่เครื่องตกลงไปที่พื้น เครื่องก็ยังคงรันโปรแกรมได้ต่อไม่มีปัญหา เพราะปกติโน้ตบุ๊คบางเครื่องเมื่อตกจากที่สูงแล้วเครื่องจะดับทันที และเปิดใช้งานไม่ได้และต้องเปลี่ยนฮาร์ดแวร์ใหม่ เชิญมาร่วมแสดงข้อคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=vO8Cy4BOwkM

^
    ^
    ^
    พี่ครับผมดูม่ายด้ายคร๊าบบบ

Default วันนี้เน็ตล่มอะคับ

ตอนเย็นออนเอ็มไม่ได้อะ เช็คเมลก้อไม่ได้ เพื่อนบอกว่าที่ไต้หวันแผ่นดินไหว
    ทำให้เข้าเน็ตไม่ค่อยได้ อันนี้เกี่ยวป่าวไม่รู้ พรุ่งนี้ค่อยดูก้อได้ครับ ลิงค์ไม่ผิดครับ หรือไม่เด่วพี่ส่งไฟล์ไปให้ดูอะ
    Last edited by bluepixzar; 28 Dec 2006 at 12:09:56.

ดูได้แล้วครับ ตกลงมาเครื่องยังไม่ปิดเลยระบบป้องกันกระแทกดีจริงๆ แต่ถ้าจาให้ดีน่าจะเอาที่รองพื้นออก แล้วปล่อยตกด้านข้าง ^ ^

Default ก้อมันแพงนี่ครับ

SZ ราคาแพงจาตาย เป็นใครก้อเสียดายอะ อีกอย่างทำได้ขนาดนี้ก้อถือว่าสุดยอดแล้วครับผม
    ดีไซน์บางเฉียบ กับสมรรถนะสุดยอด คุ้มครับ สมาคมคนรักไวโอ้

OverclockZone Member hoyhey's Avatar

ระบบกันกระแทกนี้ IBM เค้ามีเป็นชาติแล้วอะนะ ไม่ใช่ว่า Vaio มีแต่เพียงผู้เดียว Apple ก็มีด้วยมั้ง Vaio หาที่มันแรงๆ(การ์ดจอ) ยากอะ แพงล้วย >_<

saolaee's Avatar

เยี่ยมครับ ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี แพงๆ

OverclockZone Member

อยากได้อะ แต่ไม่มีตังซื้อ.......ขอบคุณครับท่านทั้งหลายที่ให้ความรู้

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่านนะครับ

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

Quote Originally Posted by bluepixzar View Post
    ผมก้อหาชมรมคนรักไวโอ้มานานแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ว่างๆมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ
    น่าจะถูกใจท่าน พีคุง แน่ๆเรย...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks