Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ + PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ + PSU หน่อยครับ

คือใช้ตัว X1950Pro อ่ะครับต้องเพิ่มไฟเลี้ยงที่การ์ดจอ

แล้วจะเลือก PSU รุ่นไหนก็ได้ใช่ไหมครับ มันจะมีสายต่อไฟเลี้ยงที่ การ์ดจอหมดเลยใช่ไหมครับ รุ่นไหนก็ได้ หรือต้องเลือกเฉพาะรุ่น ที่มี pin6 ครับ

6Pinจะดีกว่าครับ เพราะบางทีเราใช้สายแปลงแล้วมานเสียอาจช็อตได้ครับ(แถมสายแปลงมันกิน2 ช่องMolexเลยนะครับ)

Comment

ใช่ครับถ้าจะซื้อpsuใหม่เอาแบบมี6pinดีกว่าครับ เพราะการ์ดจอรุ่นสูงๆเดี๋ยวนี้ต้องต่อไฟเพิ่มหมดแล้ว

Comment

ดูเงินในกระเป๋าเป็นหลักครับ ถ้ามีเงินก็เลือกที่มี6pinมาให้ แต่ถ้ามีเงินไม่กี่ร้อยจะไปหาPSUที่มี6Pinมาใช้ก็คงไม่มี

ถ้าไม่มีเงินจิงๆการใช้PSUธรรมดาๆไปก่อนก็ไม่เสียหายครับ ไม่มีผลใดๆกับการ์ดสบายใจได้ครับ
        แล้วก็สายแปลงที่ต้องใช้หัวMolexถึง2อันนั้นไม่จำเป็็นครับ เขาเอาไว้ใช้กรณีที่ไฟจากสายในNodeนั้นไม่พอค่อยเอาหัวจากสายในnodeอื่นมาใส่เพิ่ม

ผมใช้Enermax350W อยู่ตัวเก่าเก๋าใช้มานานมีแค่20Pinเอามาใช้กับDS4ที่มี24Pinใช้ได้ดี
        เอาหัวMolexต่อกับสายแปลงใช้กับPOV 7900GS 6Pinใช้ได้ดี

Comment

Working...
        X