Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5B / P5B-E / DS3 เอาอาไรดีครับพีๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5B / P5B-E / DS3 เอาอาไรดีครับพีๆ

3ตัวนี้มานต่างกานอย่างไรบ้าง แล้วควรเลือกอะไรดีครับ ผมไม่ตล็อกมากนะครับ เล็กน้อยถึงปานกลาง
    เอาทนๆและไม่ค่อยมีปันหาจุกจิก(เคยประกอบP5Bให้เพื่อน แล้วลงไดรเวอร์เสียงไมได่อ่า)

ถ้าไม่เกี่ยงราคาเลือกP5B-Eครับสเปคดีกว่าท้ังหมด
    ส่วนเรื่องDriver soundก็เหมือนๆกันครับทุกตัวครับ
    ถ้าเน้นประหยัดก็เลือกตัวที่ถูกสุดแหละครับคุ้มดี ประสิทธิภาพไม่ต่างกันทั้ง3ตัว

Comment

ผมว่า GIGABYTE GA-965P-DS3 เหนือว่า P5B ครับ แต่ถ้าหากเอาดีๆผมว่าลอง GIGABYTE GA-965P-DS3 Pro หรือ DS4 Rev 2.0 ไปเลยขอรับ

Comment

P5B-E คับ เพราะเป็นชิพ965 rev.2 คับ

Comment

ผมเอาตัวที่มันคุ้มราคา และเหมาะกับงานที่ใช้มากที่สุดครับ

แต่เคยเล่น ds-3 แล้วติดใจเรื่องoverclockนี่แหละครับ ลากไกลดี แรมต้องดีด้วยนะครับ

Comment

ทั้ง 3 ตัว ถ้ามีเงินแล้วให้ผมเลือก ผมชอบ DS3 ครับ อยู่ในจุดคุ้มทุนครับ

Comment

ผมว่า GIGABYTE GA-965P-DS3 น่าจะดูดีกว่า P5B นะคับ

ส่วนถ้าให้เทียบกับ P5B-E อันนี้ไม่ทราบคับ

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                P5B-E คับ เพราะเป็นชิพ965 rev.2 คับ
                ถ้าซื้อมือ1ตอนนี้น่าจะเป็น965 REV.C2ทั้งหมดแล้วครับ

Comment

p5b-e มี 1394 port ส่วนตัวอื่นๆ ไม่มี แต่ถ้า ไม่เน้นทำงานเกี่ยวกับ วิดีโอ ก็อะไรก็ได้ครับ

Comment

DS3 ครับ

Comment

P5B-E คับ ผมใช้อยู่ ชิพ Intel 965 ดีแล้วคับ

Comment

p5b-e i965 rev 2
                        icr8r p5b ich8 เฉยๆ
                        ต้อง raid ผ่าน jmicron
                        sata6 port p5b 4 port

Comment

Working...
                        X