Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อย อยากเปลี่ยน Asus EN7600GS 256 Silent ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อย อยากเปลี่ยน Asus EN7600GS 256 Silent ครับ

แบบว่ามันไม่แรงเลยอ่า อยากได้กราฟฟิกการ์ด PCI Express 2.0 ที่แรงกว่านี้ใช้เล่นเกมส์ CABAL Online แต่อยากได้แบบที่เงียบๆ และรองรับ HDCP

เปลี่ยนไปใช้รุ่น EN8600GTS SILENT/HTDP/256M จะดีไหมครับ หรือช่วยแนะนำรุ่นอื่นที่ราคาไม่แพงด้วยครับ ยิ่งถูกยิ่งชอบครับ

ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับผม

ปล. ตอนนี้ผมใช้ Vista Ultimate RAM 3 Gb. ส่วนเสปคเครื่องอื่นๆก็ตามในรูปลายเซ็นของผมค้าบบบ

Comment

มีงบเท่าใหร่ ครับ
      เกี่ยงค่ายใหม (ATI / Nvidia ) นะ จะได้จัดแรงๆ คุ้มเงินทุกบาทให้

Comment

ผมว่าปล่อยตัวนี้แล้วเพิ่มตังค์เป็นพวก9600gsoดีกว่า

Comment

ขอบคุณนะครับที่แวะมาตอบ

ไม่เกี่ยงค่ายครับ แต่ถ้าเป็น Nvidia บอร์ดผมมันได้แค่การ์ดเดี่ยว
          ถ้าได้เป็น CrossFire ATI แบบถูกๆแต่แรงก็โอเครครับ อยากเล่นATI อยู่เหมือนกัน เอาการ์ดถูกๆๆมาวิ่งคู่ไม่รู้จะเวิร์คกว่ารึป่าว งบน้อยครับ ไม่รู้แบบไหนถูก แต่แรงกว่า เลือกระหว่าง ATI 38XX รุ่นเล็กแต่วิ่งคู่ กับNVIDIA 8XXX รุ่นกลางๆ (คงเล่น 8800) ไม่ไหวครับ ถ้าต่ำกว่า 5XXX บาท จะดีมั่กๆเลยครับ

Comment

ถ้าปล่อยการ์ด Asus EN7600GS 256 Silent ตัวนี้ จะได้สักกี่บาทครับ ของยังไม่หมดประกัน คัวนี้ OverClock ได้นิดหน่อย ของสภาพดี แต่อายุเกือบสองปีแล้ว

Comment

SAPPHIRE HD3470 ตัวนี้น่าสนไม๊ครับ วิ่งคู่ ไม่ต้องใช้ไฟเพิ่ม Passive Cooling สองตัวสี่พันนิดๆ จะแรงกว่าของเดิมของผมป่าวครับ

http://www.sapphiretech.com/us/produ...w.php?gpid=228

Comment

Working...
              X