Announcement

Collapse
No announcement yet.

Call of duty 4 ยิงปืน missice กดยิงยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Call of duty 4 ยิงปืน missice กดยิงยังไงครับ

พอดีผมเล่นไปเรื่อย จนไปถึง ภารกิจ ต้องยิงรถถังกับปืน missice แต่คลิกเมาส์ยิงแล้วทำไมมันไม่ยิงอะคับ

ต้องกดยิงยังไงหรอคับ รึมันยิงเอง

ใช่ฉากแรกๆหรือเปล่า ต้องเล็งให้ัมัน lock ก่อนครับ ที่มันจะมีเสียงติ๊กๆๆ นะ แล้วก็ต้องยิงในที่โล่งนะครับ เพราะกระสุนมันยิงขึ้นฟ้าแล้วตกลงหลังคารถถังอีกทีนึง

Comment

อืมไม่ไช่ ฉากแรกครับ ฉากที่ 4-5 ได้มั้งครับ ฉากที่เราไปรบ บรรยากาศเหมือน ปากีสถานอะครับ
      เหมือนไป ล่าบินลาดินเรย - -*

*ที่ภารกิจมันบอกว่า ให้วิ่งขึ้นไปที่ชั้น 2 แล้ว take out รถถังอะครับ ผมก็วิ่งขึ้นไปแล้วชั้น 2
      แต่ไง๋ ปืนยิงรถถังมันถึงไม่ยิงอะคับ กดยิงก็ไม่ได้

รึว่ามันต้องส่องปืนขึ้นฟ้าหรอครับ หลังจากที่คลิกว่า แล้วมันจะบอกว่า Lock on- reqied

งงครับ-*-
      ขอบคุณแนะนำมากครับ

Comment

1. ไปที่โล่ง
        2. เล็ง
        3. รอ lock ขึ้นแล้วกดยิง
        4. ถ้ายิงไม่ได้ ปิดโปรแกรมโกงก่อน

Comment

หาที่ว่างๆ ไม่งั้นจะยิงโดนตัวเเอง

เล็ง เเล้วมันจะมีกรอบขึ้นมา

เเล้วมันจะเสียง ติ๊ดๆๆ เสร็จปุ๊ป ยิงได้เลย

Comment

เล็งตามที่ท่าน underground1 บอกละครับ นั่นละครับเรียกว่าฉากแรกๆ

เอาเป้าไปไว้ที่รถถัง ไม่ต้องกดคลิกอะไรแล้วก็รอให้มันดังปิ๊บๆ เป้าล๊อคตรงพอดี แล้วก็ค่อยกดยิง

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับงั้นเด๊วผมเข้าไปลอง ดูก่อนน๊ะครับ
              ชอบมากเกมนี้ ลงแล้วโดนมากครับ แต่เล่นมาแล้ว ติด ไปฉากต่อไปไม่ได้ เง้อ

Comment

ต้องเข้าไปใกล้ๆหน่อย ถึงจะล๊อกเป้าได้ครับ

Comment

เนี๊ยอะครับ ฉากนี้มานต้องยิง รถถังยังไง หรอครับ ผมทำยังไงมันก็ไม่ยิงอะ แง้ๆ
                  ว่าแต่ผมได้ trainer โกง กระสุน โกงเลือด ด้วยน๊ะครับ เข้าแบบไม่โกงก็ยิงไม่ได้ มานจะเกี่ยว
                  กับโปรแกรมโกงกันไหมคับ
                  ช่วยด้วยครับ

Comment

Originally posted by Dekmap02
                    ถ้ายิงม่ะได้ แสดงว่ามีไรบังอ่ะ คับ
                    รั้วบังมานก้อยิงม่ออกแล้วคับ
                    มิดไซ มัน รุ่นสุดยิดคับ
                    แล้วเราต้องยิงยังไงหรอครับ

Comment

ผมก็ขึ้นไปยืนที่ชั้น 2 ริมรั้วแล้วน๊ะครับ มันไม่ยอมยิงครับ เง้อ
                      แล้วพี่ๆที่เล่นกันมา ยิงรถถังกันได้ใหมครับ

Comment

เออ ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว ก็ลืมว่าอันใหนแรก อันใหนหลัง อันใหนกลาง 555+

Comment

ขึ้นไปชั้น2ถูกแล้วละคับ แค่ยืนรอให้ปืนมันLock แล้วยิงไปเลยคับไม่ต้องหันขึ้นฟ้าเพราะลูกมันจะพุง***งออกไปจากเราอยู่ไม่โดนตัวเราหรอกคับ

Comment

1.เล็งไปที่รถถง
                            2.รอให้มันล๊อกเป้า จะมีเสียง ดี๊ดๆๆๆๆๆ ไฟกระพิบด้วยถ้าจำไม่ผิด
                            3.จากนั้นก็กดยิง

ทำไมเป้าถึงไม่ล็อก
                            1.โดนอะไรบังอยู่ ทำให้ยิงไม่ได้ เพราะวิถีกระสุน มันยิงขึ้นฟ้าคับ
                            2.โดนยิง (ไม่รู้เกี่ยวเป่านะ)

Comment

เล็งก่อนครับ แล้วมันจะมีจังหวะให้ยิง อิอิอิ

Comment

Working...
                              X